Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Dac/Amp หรือ เครื่องเล่นMP3 ดีครับ

clash118

17/10/2015 20:08:50
0
ปกติผมฟังจาก iPhone 4s อ่ะครับ ฟังกับหูฟัง TTPOD T2E ปกติก็ฟินอยู่แล้ว
แต่พอดีมือถือก็ใกล้เจ๊ง เลยกำลังจะเปลี่ยน และอยากจะฟังเพลงได้ฟินกว่าเดิม
เลยอยากสอบถามหน่อยครับ ผมควรซื้อแบบไหนดีระหว่าง

1.MP 3 (ซึ่งเล็ง Sony NW-A20 ไว้ครับแต่ก็แอบมอง Fiio นิดๆ)
2.มือถือ Marshall London Phone (เพราะไหนๆจะซื้อมือถือใหม่อยู่แล้ว)
3.Dac/Amp (อาจจะซื้อไม่ iPhone 6s ก็ Note 5 อ่ะครับแล้วต่อ Dac/ampเอา)
4.อื่นๆ

ปล.งบผม ถ้า MP3 กะ Dac/Amp ก็ไม่เกิน 10,000 อ่าครับ
เพลงที่ฟังส่วนใหญ่ก็ฟังแนวชิวๆทั่วๆไป มี Classic บ้าง
ไฟล์เพลงส่วนใหญ่ก็ Flac กะ Wav อ่ะครับ
พอดีผมพึ่งเข้าวงการใหม่ๆยังไม่มีความรู้มาก พอศึกษาได้นิดๆหน่อยๆ รบกวนพี่ๆทุกท่านด้วยครับ
ขอบคุณมากครับผม
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

18/10/2015 04:13:39
1,057
แนะนำ DAP เป็นหลักมากกว่าครับ

ช่วงราคานี้เเนะนำเป็น Fiio X3II เลยครับ ไซส์เล็กใช้งานง่าย
โทนเสียงสมู้ท รายละเอียดดี บาลานซ์โดยรวมดีมากๆครับ เเละรองรับไฟล์เพลงเเทบทุกฟอร์เเมตครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"Dac/Amp หรือ เครื่องเล่นMP3 ดีครับ"