Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Dac/amp รุ่นไหนตัวไหนน่าเล่นบ้างตรับ

shoke13

16/10/2015 01:40:06
0
ก่อนหน้านี้ไม่ค่อยจะแลเหลียว dac/amp สักเท่าไหร่
เคยซื้อมาใช้ตอนเริ่มรู้จักเวบ แต่ดันฟังไม่ออกว่ามันดีกว่าเดิมเท่าไหร่ แถมตอนนั้นยังไม่รู้ด้วยซ้ำว่ามันใช้ต่อกับคอมพิวเตอร์ได้
เจ้าตัวนั้นคือ ibasso d2+ เลยปล่อยขายไปนานละ

ตอนนี้รู้สึกว่าต้องใช้งานและอยากลองใช้ดูอีกสักครั้งครับ

อยากให้เพื่อนๆช่วยแนะนำ dac/amp ที่น่าใช้ แบบแบ่งเป็นช่วงราคา พร้อมคุณสมบัติเด่นๆหล่อๆของแต่ละรุ่น

เช่น

งบ 0-2500 แนะนำ ibasso d zero เสียงกระชับ พกพาง่าย
งบ 2500 - 5500 แนะนำ xxx เพราะ xxx

อัลลัยแบบนี้อ่ะฮะ เพื่อเป็นแนวทางช่วยในการไปเสาะหามาฟังครับ

คำถามต่อไปคือ ถ้าเรามีลำโพงบลูทูธ เช่น marshall stanmore แล้วเราใช้ dac/amp ต่อพ่วงเข้าไป มันจะทำให้เสียงแย่ลงรึเปล่าครับ??
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"Dac/amp รุ่นไหนตัวไหนน่าเล่นบ้างตรับ"