Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เครื่องเสียงในรถยนต์ ใช้รุ่นไหนกันมั่งครับ

tudtee

15/10/2015 10:14:38
7
มีใครเล่นเครื่องเสียงในรถยนต์มั่งมั้ยครับ ผมก็เพิ่งเล่นได้ไม่นานปกติฟังแต่ลำโพงพกพาครับ
ปัจจุบันใช้ฟร้อน Alpine CDA-117E + ลำโพง Hertz DSK 165 +แดมป์ประตู + เปลี่ยนสายลำโพง
ก็ดีกว่าเดิมๆที่ติดมากับรถพอสมควรครับ ฟร้อนของ Alpine จะมีความเป็นดนตรีสูง และเสียงกลางจะเด่นและสมจริงมากครับ
ส่วนลำโพง Hertz จะออกนุ่มๆหน่อย ใครใช้รุ่นไหนมาแชร์กันมั่งนะครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Five

15/10/2015 12:16:53
100
สิบปีที่แล้วเคยใช้

front ของ Clarion + ลำโพง MTX
จำรุ่นไม่ได้ เสียงหวานนุ่มมาก เปลี่ยนรถก็ยังเอามาติด ใช้จน front เสีย

ปัจจุบันใช้ระบบนี้ครับ

Front : Alpine CDE164ebt
ลำโพงคู่หน้า : Helix E62 (แยกชิ้น) + แดมป์ประตู
ลำโพงคู่หลัง : Helix (แกนร่วม)
แอมป์ : Sony XM-GS400

แยกเสียงดนตรีดีมาก พอจูนเสียงแล้วยิ่งลงตัว ขาดแต่เสียงเบส ว่าจะไปติดเพิ่ม แต่ท่าน ผบ.ไม่อนุมัติงบครับ 555+
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"เครื่องเสียงในรถยนต์ ใช้รุ่นไหนกันมั่งครับ"