Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ดอลแข็งขึ้น ร้านเฮียราคาจะขึ้นตามไหมเนี่ย

MaxxIE

14/10/2015 14:52:41
107
ผมกำลังเล็งจะถอยrMBP13ตัวใหม่สิ้นปีนี้
เมื่อคืนAppleอัพเดทสินค้าใหม่
rMBP13 เจอราคาอัพมา7000แถมสเปคเดิมอีก

ทำให้ผมตัดสินใจรอSkylakeง่ายขึ้นเยอะเลย555+

และสินค้าร้านเฮียส่วนมากก็นำเข้ามาซ่ะด้วย แต่ผมว่าถ้าจะขึ้นก็คงขึ้นในส่วนพวกที่เป็นBrand US
งานนี้มีเสียว
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

tangkoo.

14/10/2015 15:11:46
1,368
ผมว่าน่าจะแล้วแต่แบรนด์ กับรุ่นนะครับ อย่าง chord Mojo เปิดราคามาต่ำ กว่าที่ผมคิดหลายอยู่นะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

yamano

14/10/2015 17:40:09
ถามว่า MAC แพงไหม ? ก็พูดกันมานานมากแล้ว
ว่า Apple ไม่ขายของถูก 5555

การซื้อ MAC หนึ่งเครื่องเราจะได้โปรมแกรมแท้ๆมาครบชุด
ทั้ง Microsoft Office ซึ่งถ้าเป็น Windows คุณต้องเสียเงิน
หลักหมื่นในการซื้อโปรมแกรม Office

แต่ MAC มีโปรมแกรมแท้มาให้คุณเลยพร้อมทั้งอัพเดทให้เสมอๆ
ทั้งโปรมแกรม Pages , Keynote , Numbers ,iMovie, Garageband,
QuickTime player, และ iTunes, และAPP Free อีกเยอะมาก

Mac รุ่นใหม่เปลี่ยนเยอะครับ ทั้งการ์ดจอเป็น 6000 หรือ 6100
แรม 8G Trackpad ปรับปรุงใหม่ ตัวเครื่องเป็นโลหะอย่างดีมาก

ทั้งหมดนี้คุณลองเอาไปเทียบกับการที่คุณต้องไปซื้อคอมสเปกเดียวกัน
ในราคาที่ถูกกว่านิดหน่อย แต่คุณต้องมานั่งซื้อโปรมแกรมอื่นๆมาจ้าง
ร้านลงให้ ค่าลงต่อครั้ง 300-500 บาท Office ของแท้Windows
ตกอีกหมื่นกว่าบาท บอดี้เครื่องเป็นพลาสติก
ก็ลองคำนวนดูว่าอะไรคุ้มกว่ากัน

mac หนึ่งเครื่องโดยเฉลี่ยผมใช้ได้ 4ปีไม่มีปัญหาแน่นอน ถ้าถนอมๆ
ผมใช้ได้ถึง8ปีเปลี่ยนแบ็ตตัวเดียวครับ
ขายราคาไม่ตกมากกและขายง่ายมากๆ

การใช้งานทุกอย่าง ถ้าชินแล้ว จะใช้ได้ดีมาก
MacBook Pro ถึงราคาสูงแต่คุ้มมาก
ใช้งานการฟฟิก ตัดต่อวีดีโอ ตัดต่ดภาพที่มีความละเอียดสูงๆ
ท่องเน็ตด้วย safari เร็วมากกว่า Google ครับ ฟังเพลงฯลฯ
ระบบความปลอดภัย เป็นเลิศครับ ถ้าเราใช้iphone หรือipad
ด้วยใครขโมยของเราไปใช้หรือขโมยไป เราสามารถล็อคเครื่องได้
ด้วยการปฏิเสธเมลที่ทางApple ส่งมาถามได้เลย
หรือเราจะติดตามเครื่องคืนก็ได้สบายเลย

ส่วน Accessories ของ Apple ที่ใครว่าแพง มันก็แพงจริง
แต่เวลาขายมือสอง คุณก็ได้เงินกลับมากเกินครึ่งราคาที่ซื้อ

และรู้สึกรุ่นใหม่ apple ปรับให้รองรับ ภาพ 4K แล้วด้วย

แต่ผมก็ยอมรับว่า ช่วงปีนี้ Apple ทำซ๊อฟแวร์ออกมามีปัญหามาก
เจ๊ทิมไม่ไหว
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Kaopan

14/10/2015 19:03:05
1
ผมก็เล็งMacbook air 13นิ้วไว้เหมือนกันครับ แต่ราคามาแนวนี้ รอ0% 12เดือน+ราคานักศึกษาเลยครับแหม่ ไม่น่าจะนานเกินรอมากครับ ตัวใหม่ปกติออกมาประมาณมีนาใช่มั๊ยครับ ถ้าผมจำไม่ผิด

ปล.macนี่เอามาต่อdacตัว5-6พันเสียงจัดว่าใช้ได้มั๊ยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

yamano

14/10/2015 20:09:16
271
Dac/amp ที่เข้ากับ macมีเยอะมาก มีตั้งแต่

1000-100000เลยครับ. ส่วนเรื่องเสียงคงแล้วคนชอบ

ยิ่งราคา4000-10000จัดว่าดีๆหลายรุ่นครับ

ถ้าจะซื้อลดราคานักศึกษา ไปที่ยูสโตนตามมหาลัยได้ทุกสาขาครับ
เอาใครที่มีบัตรนักศึกษาไปซื้อก็ได้ MacBook pro
ลดประมาณ2500-3000บาทเลยครับ. ใช้บัตรscbลดได้อีกครับ

ส่วนของผมก็ MacAir 11ครับ เล็กดีพกง่าย ลืมไว้ร้านกาแฟก็ไม่หาย
คนอื่นนึกว่าสมุดหนังสือ ใช้ Mac Pro 13กับ air 13มันใหญ่ พกยาก
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

นายมั่นคง

14/10/2015 22:50:12
4,282
ราคาแทบทุกตัวผมยังไม่ได้ปรับแต่อย่างใดครับ คือพยายามตรึงไว้จนกว่าจะหมดปัญญาครับ 555 โดยรวมแล้วพวกรายการสินค้าเดิมๆๆทุกตัว ณ ปัจจุบันก็ยังเดิมๆๆอยู่เช่นเดิมว่างั้นล่ะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

MaxxIE

15/10/2015 14:00:03
107
ตาม คห.2 ของคุณyamano

ผมว่าAppleขายของไม่แพงน่ะ แค่เค้าขายแต่ของราคาสูง ราคาสูงแต่คุณภาพคุ้มราคา ผมว่าไม่แพง
ส่วนSoftwareตั้งแต่Mountain Lion มานี่ผมว่าเริ่มไม่ไหวจริงๆ
ผมอุตสาห์รอตัว El Capitan มาตั้งแต่WWDC เห็นบอกว่าเน้นประสิทธิภาพและความเสถียร
เลยว่าจะรอมันออกตัวเต็มลงมาพร้อมเครื่องค่อยซื้อ พออัพมาวันที่30 ก็ทยอยอ่านรีวิว ก็ยังไม่โอเค เลยว่าจะรอให้มันอัพแพท ให้นิ่งๆก่อน
จนสุดท้ายพลาดตรงที่ค่าเงินดอลมันแข็งขึ้น ราคาอัพไปมหาโหดเลย ถ้าแบบขึ้น2-3000นี่ยังไม่ช๊อคเท่าไหร่ แต่นี่ฟาดไป 6000 ราคานี่สงสัยกะเผื่ออนาคต 39บาท/ดอลลาร์ เพราะราคาสินค้าแบบนี้ปรับบ่อยๆคงไม่ดีเท่าไหร่
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

Spearz

15/10/2015 16:02:10
0
รู้สึกราคาจะขึ้นนะครับ แต่ไม่ทุกตัวครับ เป็นบางตัว

อย่างหลายวันก่อนผมสนใจหูฟังใหม่ตอนแรกเล็ง MDR-Z7 ไว้แต่ด้วยติดปัญหาเรื่องโปรต่างๆกับพวกสาย kimber เลยเปลียนไปจะเข้าไปสอย AKG K712 pro ที่ร้านเฮียสาขาพาราก้อน เข้าไปที่ร้านละนั่งฟังเทียบเสียง k701 กับ k712 pro แล้วตัดสินใจเอา 712 เลย แต่หน้าแทบหงายตกเก้าอี้เมื่อพนักงานแจ้งว่าตัวนี้ราคาปรับขึ้นนะครับ (ขึ้นไปอีก 4000 กว่าบาท) คาดว่าน่าจะเพราะค่าเงินบาทอ่อนตัวครับ พอเข้าใจได้

เบรกแทบไม่ทัน!!!! ตอนนี้ต้องถอยกลับไปมอง z7 เหมือนเดิมอ่ะครับ

ปล.พนักงานร้านเฮียสาขาพาราก้อนบริการดีมากครับ ผมไปอุดหนุนสินค้าเล็กๆน้อยๆถูกบ้างแพงบ้างก็บริการเหมือนเดิมทุกครั้งครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

Norwichz12

15/10/2015 17:01:04
0
ผมเล็งๆ westone umpro 30 ไว้อยู่ก็กลัวๆเหมือนกันครับ กะว่าจะรอซื้อที่สาขาเซนปิ่นปลายปี(เผื่อเฮียมีโปรโมชัน)

สินค้า apple ขึ้นราคาได้โหดเหมือนกัน โชคดีที่ผมรีบซื้อแมค15"ตั้งแต่ตอนมันออกใหม่ๆช่วงกลางปี เลยได้ราคา นศ มา (ตอนแรกกะจะรอดูว่ามันเสถียร มีdefectอะไรมั้ยก่อน)
ตอนนี้คงไม่ไหวครับ ราคาอัพขึ้นไปหมื่นนึง ไปจัด dac-amp ดีๆได้ตัวนึงแทนเลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ดอลแข็งขึ้น ร้านเฮียราคาจะขึ้นตามไหมเนี่ย"