Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

แนะนำหูฟัง in-ear เสียงหวาน งบ 20k+- หน่อยครับ

peatpanther

13/10/2015 09:16:25
0
หูฟังพังแล้วววววววววววววววว เศร้าแปป

เมื่อ 3 อาทิตย์ก่อน Visang R-04 mod Loki ผม (เพิ่งไปเปลี่ยนสายมาได้ไม่ถึงเดือน) body แตกครับ ไม่ได้แตกมาก แต่แค่มันหลุดออกจากกัน ไปให้ช่าง b rabbit ติดกาวให้ อยู่ได้สัก 2 อาทิตย์ก็หลุดอีก เพราะมันไม่มีตัวยึดติดที่แน่นพอ ผมเลยเอากาวตราช้างติดเองบ้าง ตอนนี้กลับมาฟังได้ แต่เสียงข้างขวาที่แตกมันไม่กลับมาเป็นเหมือนเดิมแล้ว T___T เสียงดรอปลงไปเยอะ และทึบขึ้น เสียดาย เบริน mod Loki จนกำลังเคลิ้ม ไม่รู้ไปทำอีกท่าไหนถึงแตก (แม้แต่ช่างก็งงกับอาการแตกแบบนี้ เพราะแตกกรณีของผม body น่าจะแตกแบบละเอียดไปเลยมากกว่า)

ช่วยแนะนำหูฟังเสียงหวานๆ โปร่งๆ ให้ผมหน่อยครับ แนวเสียงอยากให้ดีขึ้นจาก R-04 mod Loki ขึ้นไปอีก

ที่ได้เคยลองฟังมีแค่ ATH IM04 ก็โอเคอยู่ครับ แต่ยังติดๆ ขัดๆ บ้าง อยากหาตัวอื่นด้วยเป็นการตัดสินใจ แนวเพลงที่ผมฟังจะเป็น J-Pop J-R&B J-Vocal Anisong มีอยู่เหมือนกัน ไม่ค่อยฟังพวก J-Rock ยกเว้นบางวง นักร้อง 99% เป็นผู้หญิงครับ

งบ 20k +- ได้นิดหน่อย in ear ไม่เกี่ยงยี่ห้อ ใช้คู่กับ dx90 original ครับ

อยากให้ช่วยแนะนำพวก CIEM ด้วยถ้าเป็นไปได้ แต่ CIEM ผมไม่เคยลองฟังสักรุ่นหนึ่งเลยไม่รู้ว่ายังไง
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ลองดูครับ

13/10/2015 09:54:56
noble savant ครับ อัพขึ้นจาก ath04+สายอัพเกรด พอควรเลยครับถ้ายิ่ง Savant ปลี่ยนสายยิ่งไปไกลครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ลองดูครับ

13/10/2015 10:03:56
ลืมบอก ที่สำคัญคือเล็กใส่สบายใส่ถนัดกว่าครับ ส่วนไปได้ไกลกว่าในความหมายของผมคือเสียงแหลมสูงทอดตัวไปได้สุดกว่าดนตรีเสียงร้องลื่นไหลนิ่มนวลเป็นธรรมชาติมากว่าพอฟังตัวนี้แล้วไปฟัง04รู้สึก04เสียงแข็งขึ้นมาเลยครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Krisato

13/10/2015 10:40:28
74
ฟังแนวเดียวกันเลยแต่ผมฟังJ-Rockด้วย ในราคานี้savantอีกเสียงครับแต่ในราคานี้ผมชอบdita he answerอีกตัวครับใส่จุกspinfit
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Krisato

13/10/2015 10:44:37
74
จุกเดิมผมรู้สึกว่าเบสมันน้อยไปนิดแต่พอใจกับเสียงกลางเสียงร้องและแหลมและมิติมากๆเลยโดนthe answerมาครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

paopy2iiam

13/10/2015 12:02:47
2
Fitear 111
1BA ก็เหลือกินครับ
ที่สำคัญ ใส่สบาย ปล่อยต่อออกไว ไม่เจ็บตัว
หยิกหู 0
แจกหู 0
"แนะนำหูฟัง in-ear เสียงหวาน งบ 20k+- หน่อยครับ"