Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

(ไม่ใช่หน้าม้านะ)Alcatel Onetouch Idol X Plus เสียงดีมั้ยครับ แล้วถ้าเทียบกับพวก VIVO อะไรดีกว่ากัน (ในระดับมิว

สมรัก

12/10/2015 17:55:39
อยากได้มิวสิคโฟน เพราะพกพาสะดวก ไม่ต้องพกหลายเครื่อง เอาแค่ไว้ฟังเพลงเพลินๆ
แล้วเห็น Idol X + ราคาน่าสน แต่มันตกรุ่นนานแล้ว แต่เคยเห็นคุณหลุยส์แนะนำว่ารุ่นนี้ฟังเพลงดี
รวมถึงหูฟังของ Idol X + ที่เป็นของ JBL มันอยู่ในระดับไหน ดีหรือเปล่า

เลยอยากทราบจากคนที่เคยใช้รุ่นนี้จริงๆ ว่า เสียงมันดีจริงหรือเปล่า คุ้มมั้ยถ้าจะซื้อ
ถ้าเทียบกับ vivo ซีรีย์ x ที่ใช้ชิปเสียงแบบเดียวกัน มันต่างกันมากหรือเปล่า
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

artpiggo

12/10/2015 18:52:24
15
vivo ฟังเพลงดีครับ เป็นมือถือที่ทำออกมาจน player บางตัวยังอายเลยครับ ถ้าเอาคุ้มค่าแนะนำ xshot ครับ เพราะให้เสียงที่สะอาดมาก ฟังแล้วผมชอบมากกว่า ak jr อีก
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

หลุยส์ munkonggadget

13/10/2015 12:41:50
1,057
Alcatel Onetouch Idol X Plus ใช้ฟังเพลงเสียงจัดว่าดีมากๆครับ ในระดับมือถือด้วยดัน
แต่ปัญหาเดียวเลยคือเเรงขับค่อนข้างน้อยครับ

ส่วน Vivo นั้นก็อยู่ในระดับดีเยี่ยมเช่นกันครับ จากมือถือทั้งหมด ทั้งรุ่น X3S Xshot จัดว่าเเจ่มทั้งคู่ครับ

ถ้าเล่นตอนนี้เเนะนำ Vivo มากกว่าเพราะสเป็ค hardware ดีกว่าในระดับหนึ่งครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

สมรัก

13/10/2015 18:40:44
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากครับ
ตัดสินใจแล้ว คงเอา vivo แทน แต่เสียดาย alcatel onetouch idol x plus เหมือนกัน
หยิกหู 0
"(ไม่ใช่หน้าม้านะ)Alcatel Onetouch Idol X Plus เสียงดีมั้ยครับ แล้วถ้าเทียบกับพวก VIVO อะไรดีกว่ากัน (ในระดับมิว"