Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ใครฟังชุดตั้งโต๊ะโดยใช้ Macbook เป็น Source บ้างครับ

9gard9

11/10/2015 11:03:22
0
ถ้าเรามี head amp อยู่แล้ว เสียงที่ได้มันต่างจากพวก music server มากไหม เช่นพวก Olive, Cocktail ครับ
พอดีมีงบสัก 60k ลังเลอยู่ว่าถ้าเป็น Mac ก้ได้ใช้อย่างอื่นด้วยนอกจากฟังเพลง แต่ถ้ามันต่างกันมากคงคิดใหม่ครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

11/10/2015 12:13:52
1,057
ขึ้นอยู่กับ DAC ที่ต่อใช้งานด้วยครับซึ่งถือว่าเป็นปัจจัยหลักเลยครับ
ในงบ 60 K เอา MAC ต่อ DAC อย่าง Chord2Qute คุณภาพเสียงนี่ไม่ต่างจาก music server ไฮเอนด์ราคาเเพงเลยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ใครฟังชุดตั้งโต๊ะโดยใช้ Macbook เป็น Source บ้างครับ"