Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามครับ เสียงจี๊ดๆ ไม่พึงประสงค์ ของ jriver

sithipong

22/09/2015 11:44:10
0
สอบถามครับ เสียงจี๊ดๆ ไม่พึงประสงค์ ของ jriver บางเพลงมีเสียง จี๊ดๆ ตลอดเพลง บางเพลงไม่มีเลย โดยที่เราฟังในอัลบั้มเดียวกัน
โดยใช้โน๊ตบุค ต่อสายยูเอสบี ปริ้นเตอร์สีใส เข้า Teac ud-h01 ที่อยากรู้คือ
1.เซ็ทโปรแกรมผิดไหม (jriver media 21)
2.ใช้สายยูเอสบี เกรดต่ำ หรือเปล่า
3.มีคนแนะนำว่า เวลาฟังเพลง ให้ถอดสายชาร์โน็ตบุคออก ลองแลัวแต่ก็ยังมี

รบกวนขอบคำแนะนำหน่อยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หมูหวาน

22/09/2015 11:59:41
573
แนะนำให้ลองเปลี่ยนสาย USB ดูก่อนครับ แล้วถ้าไม่หาย อาจจะต้องเช็คเรื่องการทำงานของ Notebook
ว่า CPU หรือ Mem นั้นพอไหม ลองเช็คดูก่อนนะครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถามครับ เสียงจี๊ดๆ ไม่พึงประสงค์ ของ jriver"