Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

มีใครเคยลอง media monkey 4 มั่งครับ

aquafire

21/09/2015 01:19:40
8
ปกติฟัง jriver กับ foobar เป็นหลัก ใชสายสัญญาณทองแดง ก็ฟังเพราะใช้ได้อยู่แล้ว
ทีนี้เกิดคันไปซื้อสายสัญญาณเงินกับ jitter bug มาใส่ ปรากฏว่าเสียงมันแหลมๆ ล้นๆ ไปหน่อย
ไม่รู้จะแก้ยังไง เลยลองไปหาเพลเยอร์อื่นๆ ดู ปรากฎไปเจอ music bee, media monkey และ aimp
ลองไปลองมา ปรากฎว่า media monkey (wasapi) + fidelizer มันทำให้เสียงร้องที่ดูเกินๆ กลับมาอิ่มมีมวลอีกคร้ง เบสก็ดูเป็นลูกๆ ขึ้นชัดเจนกว่าเก่า น่าสนใจดีครับ เสียงออกคนละแนวกับ jriver ไปเลย
เลยอยากทราบว่ามีใครในที่นี้เคยลองเจ้า media monkey มั่งครับ มันดีหรือไม่ดียังไง มันแค่ฟลุ้คแมทช์กับซิสเต็มผมหรือมีดีอะไรมากกว่านี้หรือเปล่า
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"มีใครเคยลอง media monkey 4 มั่งครับ"