Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ท่านใดเคยเป็น ตากุ้งยิง บ้าง ??

JapanKorea

10/09/2015 22:55:07
3
สวัสดีครับ พบกันอีกแล้ว
คราวก่อน ก็ ผ่าฟันคุดไปทีและ คราวนี้มาเป็น ตากุ้งยิงอีก

สาเหตุ ถ้าจากคนสมัยก่อน จะเรียกว่า คนที่เป็นกุ้งยิง นั่นคือไป แอบดูสาวอาบน้ำมา
แต่สำหรับผม นั่งดู AV จนเบื่อล่ะครับ คงไม่ใช่ประเด็นนี้แน่นอน

พอลองมาคิดดูก็ถึงบ้างอ้อครับ
ผมจะเล่นร้านอินเตอร์เน็ต คาเฟ่อยู่บ่อยครั้ง
ห้องน้ำ ในร้านจะมีอยู่ห้องเดียว ผู้ชาย ส่วนใหญ่ อภิมหามักง่าย ฉี่แล้วไม่เอา ฝารองขึ้น
พอถึงเวลาผมเข้าไปใช้ เห็นมันเขรอะ ก็ไม่อยากจะให้มันเลอะไปกว่านี้
เลยหวังดี ตบงัดฝารองขึ้นมา แล้วทำธุระ
ปัญหาคือ มือผม ไม่ได้ล้าง หรืออาจจะล้างผ่านน้ำ ไม่นานพอ
พอมี การคันตา เลยเอามือมาขยี้ ซึ่งสาเหตุนี่ ทำให้ผมเป็นกุ้งยิง แน่นอน

และตอนนี้ ผมได้เป็นมา รวมตอนนี้ ก็ 20 กว่าวันได้และ
ช่วง 10วันแรก ผมไม่กินยา เอาแค่พักผ่อนแล้วนอน แต่ ดันไปกิน ข้าวเหนียว ส้มตำ เลย บานปลาย
พอเข้า ต้นเดือน ที่ผ่านมา ผมจึง หันมา กินยา รักษาตัวเอง

สังเกตตรงตาขวา นะครับ ถ่ายเมื่อ 19 สิงหาคม

ผมไปหาหมอร้านยา แกก็จัดมา คือ

กินก่อนอาหาร ครึ่งชั่วโมงแล้วค่อยกินข้าว กินติดต่อกันมา 2 แผง 20เม็ดได้และ 5วันและ ผลคือ ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง

พอมีคนแนะนำให้ไปร้านหมออีกร้าน ผมก็ไป ตามคำแนะนำ
หมอจัด มาอีก และก็บอกว่า ยาก่อน มันไม่ตรงจุด ยาที่จัดให้ นี่เป็นกุ้งยิงโดยเฉพาะ

ยานี่ครับ

กินหลังอาหาร อย่างละ เม็ด ต่อมื้อ คือ 3เม็ด กิน 4วัน

แล้วมาดูตากัน

คือเอ่อ...

แล้วทีนี้ ผมก็ค้นหาข้อมูลทางเน็ตเลยว่า กุ้งยิง แก้ยังไง รักษา ยังไง
ลองทั้ง เอาข้าวเหนียวร้อนๆ มาประคบ ให้ มันยุบ ซึ่ง ยุบหรือเปล่า ก็ไม่ต่างกันเลย

ลองอ่านดูนะครับ

จนสรุปด้วยตัวเองว่า ผมเป็นประเภท กุ้งยิง ชนิดไม่เจ็บปวด
เพราะ ตั้งแต่ มีอาการ ที่เป็นมา ไม่เจ็บ ไม่ปวด มีอาการคัน บ้าง นานๆ ทีใช้ ทิชชู่ เช็ดแทน
ลักษณะคือ กดตรง ที่บวมๆ เหมือนก้อนแข็งๆ แต่ไม่เจ็บ ปาด ขอบตาล่างได้ทั้งหมด ไม่มีอาการเจ็บ

ในเมื่อผมลองเช็คๆอ่านๆดูแล้วก็ ตัดสินใจว่า ไปผ่าออกเถอะ ในเมื่อมันไม่ยุบ จะเก็บไว้ทำไม
กินยาก็ไม่ ยุบ ผ่าคือ ทางออกที่ดีที่สุด งบ ก็มีแค่ พันเดียว คงจะพอ ค่าผ่า

ลองอ่านดูคือ ฉีดยาชา หรือ ป้ายยาชา แล้ว ปิดหน้า เหลือ แต่ส่วนบริเวณ ดวงตา แล้วใช้ เครื่องมือ เปิดขอบตาแล้ว ใช้มีด กรีด หรือ ดูด ออกมา

ทีนี้ ก็เสาะหาเลยว่า มีคลีนิค แถวบ้านมั้ย เห็นมี คลีนิคนึง แปะหน้าร้านว่า ตรวจ ตา จมูก หู
ก็เข้าไปจะถามว่า ถ้าจะ ผ่าตัด กุ้งยิง ราคาเท่าไร หมอจ่ายยาก็บอกว่า ไม่เกิน 500กว่าบาท แต่ต้องรอหมอใหญ่ก่อน

พอได้เข้าไปคุยกับหมอแล้ว คือผมอยากผ่า เอาออก เพราะ สิ้นเดือน ต้องใช้สายตา ตอนนี้ พักรักษาตัวได้
แต่ผลคือ หมอเอานิ้วมาจิ้มๆ แล้วถามผมว่าเจ็บมั้ย และแกบอกว่า มันเป็นเลือดคลั่ง ผ่ามาก็ไม่มีอะไร ต้องให้มีหนองก่อน
ถึงจะผ่าได้ ซึ่ง

ผมก็บอกหมอว่า ตั้งแต่ ที่ผ่านมา มันไม่ปวดเลย ไม่มีหนอง ไม่เจ็บ ที่ผมเป็นอยู่ คือกุ้งยิงประเภทนี้
ผมกินยา มา ตอนนี้ 36 เม็ดแล้ว เปลี่ยน ยามา สองร้านแล้ว
หมอแกบอกว่า ยาไม่ตรงจุด [อีกและ] เดี๋ยวหมอจะจัดยาให้ใหม่ และ เอาไปกิน เจ็ดวัน พร้อม ยาหยอดตา
ถ้ายังไม่ยุบ ให้กลับมา เอาสะกิด ออกได้

อ้าวผมงงสิครับ แล้วทำไมไม่ เอาออกเลยล่ะ หมอก็ยังยืนยันว่า ตอนนี้เอาออกไปก็ไม่มีอะไร มันไม่มีหนอง
เลย ตามใจหมอ ตามนั้น รอหมอจัดยา ผมคิดว่าไม่น่าแพงนะ

พอมาเช็คบิล ทั้งหมด 340 บาท พอมาดูยา ....

ยาแก้อักเสบอีกและ เจ้าก่อนก็อักเสบ .. มียาหยอดตามาเพิ่ม ให้ยาแก้ปวด ทั้งๆที่ไม่ได้ปวด ก็บอกแล้ว

ให้ผมกินไป 7วัน แล้วถ้าไม่ยุบ ก็ค่อยมา เอาออก ...

ตอนนี้เลย ไม่รู้ว่าจะยังไงดี หรือผม จะลองกินยา ไปอีก จนครบ 7 วัน

ใจผม ว่าจะไป ศิริราชแล้ว แต่ พอมาเจอหมอ บอกแบบนี้ ผมก็ ไม่รู้จะทำยังไงจริงๆ

พี่ๆ ท่านใด เคยเป็นแบบผมมั้ยครับ และ รักษายังไง คือผมต้องหายให้ทันก่อนสิ้นเดือนน่ะครับ

สรุปว่าหมดค่ายาไปทั้งหมดตั้งแต่กินมา 620 บาท

อันนี้รูปล่าสุดครับ

ผมควรกินยาต่อ
หรือผมควรไปโรงพยาบาลให้หมอผ่าดี

ขอบคุณที่เข้ามาอ่าน ครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

FELT

10/09/2015 23:04:59
6
เคยเป็นครับ ไปให้หมอเจาะเอาหนองออกหายเลยครับ เจ็บนิดเดียว แต่ต้องปิดตาไว้2วัน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

นายมั่นคง

10/09/2015 23:23:21
4,282
แทบไม่ต้องคิดแล้วครับ รีบไปที่ศิริราชโดยด่วนเลยครับ ปล่อยช้ามีแต่หายช้าและบั่นทอนสุขภาพเปล่าๆๆ พรุ่งนี้รีบไปเลยครับ อย่าไปรออะไรอีกล่ะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

JapanKorea

10/09/2015 23:27:12
3
โอเครับ เฮียมั่น
ผมคงไม่กินยา ที่หมอสั่ง มาเมื่อค่ำ ล่ะครับ
พรุ่งนี้ จะดิ่งไปหา หมอที่ ศิริราช ครับ
เป็นยังไงจะมาแจ้งให้ทราบครับ ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

nan79

10/09/2015 23:28:09
2
ตาของคุณมีค่ามากกว่าการเสี่ยงซื้อยากินเอง

(คนไทยติดนิสัยชอบซื้อพวกยาฆ่าเชื้อกินเอง ทั้งๆที่มันอันตรายมากๆ นะ)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

นายมั่นคง

10/09/2015 23:32:15
4,282
ดีแล้วครับ ตอนนี้นอนได้แล้ว พรุ่งนี้ไปเข้าคิวแต่เช้า 555

ของพรรค์นี้ล้อเล่นไม่ได้ครับ ถ้าเม็ดนี้เป็นที่ก้นเรายังอาจจะช้าได้ แต่เป็นตรงลูกกะตา เคราะห์หามยามร้ายเกิดติดเชื้อแล้วลามไปถึงนัยน์ตาดำ มีลุ้นตาบอดเลยนะนั่น 555 (แอบขู่หน่อยจะได้รีบไป)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

jesusgamers

12/09/2015 13:34:38
25
ผมเคยเป็นครับ
และไปเจาะมาด้วย
แต่ผมเป็นที่เปลือกตาบน
ตอนกรีดโคตรๆๆเจ็บครับ
ยาชาไม่เห็นจะช่วยอะไรเลย
แต่ ปิดตาไว้ 1 วันก็หายครับ สะใจดีพอเอามันออกได้แล้ว
มีหนองแน่นอนครับจากที่ดูในรูป
ของแบบนี้ต้องเจอหมอเฉพาะทางครับ เผอิญผมตรวจกับหมอตา โดยเฉพาะ
หายไวๆนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

ArkTicSS

12/09/2015 14:21:11
1
พ่อผมทำให้ 2 ครั้งแล้ว

ไม่เคยเจ็บครับ...พ่อฉีดยาชาให้เยอะ 555+
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

yoyo

12/09/2015 23:49:33
30
เพิ่งหายครับ
หมอบอกผมว่า ตากุ้งยิง กินยากับหยอดยาไม่ได้ผลเท่ากับการประคบร้อน
สาเหตุหลักคือการอุดตันของไขมันอาจเกิดจากฝุ่นละอองหรืออื่นๆ หากมีอาการตุ่มหนองก็ควนให้หมอเจาะออกและขูดหนองออกให้เกลี้ยง แต่ถ้ายังไม่เป็นหนองก็ทานยาแก้อักเสบกับหยอดตา และต้องประคบร้อนครับ หาซื้อถุงเจลร้อน/เย็นตามร้านขายยา เอามาแช่น้ำร้อน แล้วใส่ถุงผ้าประคบครั้งละ 15 นาที วันละ 4ถึง5 ครั้ง อาการจะดีขึ้นเอง ความร้อนจะไปทำให้เลือดหมุนเวียนและทำให้สิ่งอุดตันหลุดออกได้เร็ว
ลองดูครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

kawa

13/09/2015 10:00:41
0
ไปผ่าออกด่วนครับ หายชัวร์ แล้วจะบอกว่ารู้ยังงี้ไปผ่าออกนานแล้ว เจ็บแค่ตอนฉีดยาครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

wtbmunkong

13/09/2015 10:41:03
0
ผมว่าพกแอลกอฮอล์ฆ่าเชื้อติดมือไว้ดีเลยครับ ล้างมือบ่อย ๆ ด้วยครับถ้าไปร้านเน็ทแบบนี้อีกหนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

JapanKorea

17/09/2015 17:49:13
3
มาอัพเดทครับ พึ่งไปมาวันนี้ กว่าจะสะดวกได้
ก่อนไปหาหมอครับ โรงบาลศิริราชครับ

เป็น แจ็คสแปร์โร่ว เลย
เป็นไงล่ะ ด้วยความหวังดี ที่เอาที่รองฝาชักโครกขึ้น ห้องน้ำสาธารณะ เพราะกลัวมันจะเขรอะหลังคนอื่นมาใช้ต่อ แล้ว มือที่ดันฝารองขึ้นมา ก็ดันไม่ล้างมือ หรือ ล้างไม่สะอาดพอ มาขยี้ตา แล้วเป็นไงล่ะเจ็บตัว ฮ่าๆโทษใครไม่ได้
วันนี้ มาที่ ศิริราช ล่อซะบ่ายล่ะ คนน้อยดี หมอเป็นกันเองไม่ รู้สึกกลัวเท่าไร คือ วันนี้จะมาผ่าตา คือเอา หนังตาล่าง บิดออกแล้ว เอามีดกรีด ให้ เนื้อก้อนบวมๆนี่ออกมา
แต่พอมาถึงจริงๆ ผิดคาดครับ เอา เข็มทิ่มเข้ามาเลย ตอนแรกมีป้ายตาก่อนก็นึกว่า ยาชาแบบป้าย แต่พอถาม เท่านั่นแหล่ะ ยาป้ายอยู่คนละแผนก ที่นี่ไม่มี ขออภัยด้วย ทิ่มสดสิ โอ ปวดได้ใจ น้ำตาไหลพราก เจาะแล้วดูดออกมา และหมอบอกว่า ยาเก่า แทบไม่ได้ช่วยอะไรเลย ผมโดนหมอแถวบ้านหลอกแดกสินะ หมดค่ายากินไปตอนนั้น 700 ได้ ฮ่าๆ
ได้เวลาคิดตัง สงสัยจะแพงเพราะ มันเวลานอกราชการละครับ
ทั้งหมด 830 บาท ค่ายา 90 ยาป้าย 120 ค่าบริการผู้ป่วยนอก 50 ค่าแพทย์ 500 ใช้เวลาไปกว่าจะเสร็จ ตั้งแต่ทำบัตร สองชั่วโมง เร็วดีนะ
ตอนนี้ก็รอไปอีก อาทิตย์นึง มาหาอีกรอบ หมอนัด
ถ้าไม่ยุบ รอบหน้าผ่าแน่นอน และต้องมีแผลเป็นล่ะ เพราะมันอยู่ไกลเกิน บิดหนังตาไม่ได้ ต้องกินยาเป้ะๆ แล้วล่ะ

ตอนนี้ขอร่อน เดิน หาของกิน ถ่ายรูป แถววังหลังก่อนละกันครับ ฝนตกปอยๆ
ยังไม่ได้กินข้าวเช้าเลย ลุยๆ
ปล.มองตาข้างเดียว อย่างมึนเลย ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

JapanKorea

17/09/2015 17:53:08
3

ผมลืมบอกครับ หมอบอกว่า ดูดออกมา มีหนองนิดเดียวคร้บ นอกนั้นมีแต่เลือดครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

jesusgamers

17/09/2015 20:53:38
25
หายไวๆครับ น่าแปลกนะ น่าจะมีหนอง บวมขนาดนั้น
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

นายมั่นคง

17/09/2015 22:02:00
4,282
อื้อฮือ หลังจากทิ่มสด ตอนนี้ยุบลงบ้างเปล่าเอ่ยๆๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

JapanKorea

22/09/2015 02:56:20
3

ผ่านมา 5 วันแล้วนะครับ สรุปว่า ตรงที่บวม กด เป็นเหมือนน้ำ ครับ ไม่แข็งเหมือนแต่ก่อน
ได้ ยาทา กับยากินก่อนนอน วันละ 2เม็ด ครับ ส่วน ยาทา ทา เช้า กลางวัน เย็น ครับ

วันที่ 24 ตอนทุ่มนึง หมอนัดครับ ผมคิดว่า ต้องผ่าแน่นอนล่ะ ทีนี้
สงสัยจะได้แผลเป็นล่ะครับ เพราะ หมอบอกว่า บิดหนังตาไม่ได้ มันอยู่ไกลเกิน

ส่วนที่เจาะไปคราวก่อน ดูดแต่หนองครับ หมอเขาดูด จนไม่มี ผมก็นึกว่าเขาจะดูดให้แฟบ หมดเลย พอเปิดตา มาก็ บวมเช่นเคยครับผม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

แพร

28/05/2017 16:20:14
แล้วสรุปพี่ได้ผ่าป่าวค่ะ 
หยิกหู 0
"ท่านใดเคยเป็น ตากุ้งยิง บ้าง ??"