Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สำหรับคนที่ไม่เคยเห็นทะเล พอได้เห็นแล้ว..

Gerrard08

08/09/2015 11:15:22
0
เพิ่งมีโอกาสได้ดูวิดีโอในยูทูปชิ้นนึงครับ เป็นเรื่องราวของเด็กๆ ที่ไม่เคยเห็นทะเลมาก่อนในชีวิต
มีโอกาสได้ไปทะเลครั้งแรก ซึ่งอาจเป็นเรื่องธรรมดาของใครหลายคนนะ
แต่พอได้ดูแล้วคิดตาม เรารู้สึกว่ามันค่อนข้างละเอียด อาจจะเพราะว่าอินกับเนื้อเรื่องด้วย
เพราะส่วนตัวผมก็เป็นคนเหนือ เป็นคนลำปางครับ เคยเห็นทะเลครั้งแรกก็เด็กมากๆ
เรียกว่าตอนนั้นยังจำอะไรไม่ได้เลยด้วยซ้ำ รู้แต่แม่บอกเคยพาไปทะเลตอนเด็ก นอกนั้นจำไม่ได้เลย
โตมาก็เลยอยากไปทะเลอยู่ตลอด แต่ไม่เคยมีโอกาสได้ไปทะเลเลย จนมาเรียนกรุงเทพฯ
วกกลับมาที่หนัง เด็กๆในเรื่อง ดูสดใส และดีใจมาก ที่ได้ไปทะเลครับ เหมือนเค้าไม่ได้แสดง
แต่เป็นตัวตนของเค้าจริงๆ นอกจากนี้ยังมีเรื่องมิตรภาพ , มุขตลกต่างๆ ที่ดูแล้วก็อดยิ้มตามไม่ได้

ผมเอาวิดีโอมาแปะให้นะครับ เผื่อใครยังไม่ได้ดู ถ้าโพสต์ซ้ำก็ต้องอภัยด้วย

ชื่อเรื่องว่า ซิ่นเหนือ เสื้อใต้ กำกับโดย พี่บอล วิทยา ที่เคยสร้างชื่อไว้ใน แฟนฉัน,บ้านฉันตลกไว้ก่อนฯ ครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

alicesa

12/10/2015 10:49:17
0
ชอบหนังเรื่องนี้มาก ของพี่บอลวิยา เรารู้สึกถึงแฟนฉันเลยอ่ะ กลุ่มเด็กๆ
ได้อารมณ์ดีนะ ฟิลแบบเด็กเหนือได้ไปเที่ยวทะเลครั้งแรก ถ่ายทอดอารมณ์ออกมาได้ดีมากๆ เข้าใจเลย ^ ^
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สำหรับคนที่ไม่เคยเห็นทะเล พอได้เห็นแล้ว.."