Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถาม ปลั๊กไฟ clef มันมีเสียงด้วยหรอครับ

Noname๑

07/09/2015 22:54:05
4
ลองเอาหูไปฟังไกล้ๆ เหมือนมันมีเสียงแบบ ประมานว่า เสียงไฟช็อดอะครับ คือ เสียงวงจรมันหรอ หรือ ยังไง
เสียงเป็นแบบ จื๊ดๆๆๆๆเบาๆ นะ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

07/09/2015 22:58:15
4,282
หมายถึงปลั๊กกรองไฟหรือเปล่าครับ(ไม่ใช่ปลั๊กราง) ตัวปลั๊กของ Clef จะมีสวิทช์ไฟเรืองแสงสีแดงอยู่ อาจจะมีความเป็นไปได้ที่มีเสียงจี่ตรงจุดนี้ แต่ไม่มีปัญหาในการใช้งานแน่นอนครับ 55
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

หมูหวาน

07/09/2015 23:06:40
573
วงจรทำงานด้านในมันจะมีขดลวด L ที่ไว้ดัก Noise อยู่ครับ ถ้าหากมันเจอ Noise ในระบบมากๆ
อาจจะมีเสียงจี่ที่ตัวมันนิดหน่อยครับ เพราะมันเอา Noise มาสลายออกไปจ้าา
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Noname๑

07/09/2015 23:49:24
4
ออ ก็ว่า อยุ่ เสียงมาจากไหน ตอนแรกนึกว่าคิดไปเอง พอเอาหูไปฟัง เออเสียงไรหวะ 555
ขอบคุณมากครับที่ตอบปัญหาของผม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

somkiatr

04/02/2017 19:28:01
182
วันนี้เพิ่งไปจัดมารุ่นนี้ครับ เสียบใช้งานดูทำไมมันมีเสียงจี่ๆออกจากตัวปลั๊กด้วย คือมันค่อนข้างน่ารำคาญเหมือนกัน เทียบกับตัว Clef 4 เต้าตัวเดิมผมมันเงียบกริบเลย ไม่แน่ใจว่ามันเป็นปกติของมันแบบนี้หรือว่าปลั๊กมีปัญหากันแน่ครับ ใครใช้รุ่นนี้ช่วยแจ้งด้วยครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

Dawn

04/02/2017 20:02:24
88
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 4 - somkiatr
วันนี้เพิ่งไปจัดมารุ่นนี้ครับ เสียบใช้งานดูทำไมมันมีเสียงจี่ๆออกจากตัวปลั๊กด้วย คือมันค่อนข้างน่ารำคาญเหมือนกัน เทียบกับตัว Clef 4 เต้าตัวเดิมผมมันเงียบกริบเลย ไม่แน่ใจว่ามันเป็นปกติของมันแบบนี้หรือว่าปลั๊กมีปัญหากันแน่ครับ ใครใช้รุ่นนี้ช่วยแจ้งด้วยครับ

เปิดเฉย ๆ ไม่เสียบอุปกรณ์จะยังจี่อยู่ไหมครับ แล้วลองเสียบอุปกรณ์เข้าไปทีละชิ้นดูว่าเป็นอย่างไร ลองไล่ดูทีละช่องครับ อาจจะเกิดจาก noise ที่เยอะเกินของอุปกรณ์บางชิ้นจนเกิดเสียงจี่ ส่วนตัวผมผมใช้ pure power 4 กับ power bridge 8 ลองฟังตอนใช้งานก็ไม่มีเสียงจี่ครับ 

แต่ผมใช้ตัวกรองไฟ x-filter อยู่ บางครั้งจะมีเสียงจี่ดังออกมาดังพอสมควรเมือนกันครับ น่าจะเป็นเสียงจากวงจรกรองความถี่ทำงาน
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

somkiatr

04/02/2017 20:11:20
182
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 5 - Dawn
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 4 - somkiatr

เปิดเฉย ๆ ไม่เสียบอุปกรณ์จะยังจี่อยู่ไหมครับ แล้วลองเสียบอุปกรณ์เข้าไปทีละชิ้นดูว่าเป็นอย่างไร ลองไล่ดูทีละช่องครับ อาจจะเกิดจาก noise ที่เยอะเกินของอุปกรณ์บางชิ้นจนเกิดเสียงจี่ ส่วนตัวผมผมใช้ pure power 4 กับ power bridge 8 ลองฟังตอนใช้งานก็ไม่มีเสียงจี่ครับ 

แต่ผมใช้ตัวกรองไฟ x-filter อยู่ บางครั้งจะมีเสียงจี่ดังออกมาดังพอสมควรเมือนกันครับ น่าจะเป็นเสียงจากวงจรกรองความถี่ทำงาน
ขนาดไม่เสียบอะไรเลยสักช่อง ก็ยังดังครับ เสียงมันดังจากตัวปลั๊กเลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

Dawn

04/02/2017 22:43:06
88
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 6 - somkiatr
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 5 - Dawn

ขนาดไม่เสียบอะไรเลยสักช่อง ก็ยังดังครับ เสียงมันดังจากตัวปลั๊กเลย
ติดต่อทาง clef เลยครับน่าจะมีปัญหาแล้ว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

หมูหวาน

05/02/2017 01:15:05
573
น่าจะมีปัญหาครับพี่สมเกียรติ ยังไงลองส่งกลับมาเชคที่ร้านได้เลยครับ ขออภัยในความไม่สะดวกนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถาม ปลั๊กไฟ clef มันมีเสียงด้วยหรอครับ"