Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เอาอะไรปกป้องตัวเครื่องไอพอดครับ

หูทองตอนฟังเพลง หูหนวกตอนเมียด่า

07/06/2007 12:23:00
สิ่งที่อยากถาม
1. เคส, ซิลิโคน หรือ สติ๊กเกอร์กันรอย
2. ราคาเท่าไรและซื้อที่ไหนฃ
3. ข้อดีข้อเสียจากของที่คุณใช้

เรื่องของเรื่องผมเพิ่งไปจับไอพอดมือสองมาได้ แต่ก็ยังใหม่มาก ก็เจ้าของเดิมเพิ่งไปเคลมมาสองวันก็ปล่อยต่อ

ผมไปเดินมาที่ เดอะมอลล์บางกะปิเมื่อวาน เจอทั้งหมดตามข้อ 1 แต่ ราคาตามข้อ 2 ก็ต่างกันมาก เลือกไม่ถูก

แบบเคสผมก็กลัวมันจะก๊องแก๊ง แบบซิลิโคนก็กลัวจะหนืดติดเครื่อง แบบสติ๊กเกอร์ก็กลัวจะลอกออกยาก

ใช้เปลือยก็กลัวเป็นรอย และที่กลัวคือกลัวโดนโขกราคา แนะนำหน่อยครับ

ปล. ตอนนี้ใช้เครื่องทั้งที่ยังมีพลาสติกติดตัวเครื่องอยู่ครับ

ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

nopphong

07/06/2007 13:49:21
ใช้ซิลิโคนครับ ใช้เป็นเคสเครื่องมันจะถูกับเคสเป็นรอยมากกว่าไม่ใช้เสียอีก
ส่วนเป็น sticker กันรอยได้แต่ไม่ 100% และหากตกมันจะไม่ได้ช่วยป้องกันอะไรเลย ซิลิโคนดีที่สุดแถมยังช่วยกันน้ำได้นิดหน่อยด้วยครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ฟูเนะคุง

07/06/2007 13:57:39
ติดกันรอย แล้วก็ใส่ซิลิโคนครับ เพราะซิลิโคนไม่ทำให้เครื่องเป็นรอยครับ พวกคริสตัลเคสจริงๆ ก็ดูทนทานดีนะครับ แต่มันเสียบหูฟังอื่นๆ ที่ไม่ใช่ของ ipod ไม่ได้อ่ะครับ เสียบไม่ลงเพราะติดเคส
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

หูทองตอนฟังเพลง หูหนวกตอนเมียด่า

07/06/2007 14:10:39
ขอบคุณมากครับ
ดูออกไปทาง Silicone สะแล้วอย่างนั้น
แล้วใช้ Silicone ของอะไรครับ ซื้อมาเท่าไรครับ ซื้อที่ไหนครับ
แล้วลงกะ Dock ได้ ฤ ป่าวครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

นายมั่นคง

07/06/2007 19:36:45

ซิลิโคนด้วยคนคร้าบบบบบ 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

[ P ]

07/06/2007 20:40:45
ลองไปดูที่ uficon อะไรประมาณนี้ครับมีเคสแบบดีๆเลยผมใช้อยู่ดีมากๆครับ แต่ว่าไปแปะกันรอยก่อนนะครับเอาราคาถูกๆก็ได้ครับ150 มั้งถ้าจำไม่ผิด เพราะว่าถ้าของดีๆก็300upต่างกันที่ความหนา ส่วนเรื่อง dock นั้นถ้าไปที่uficon จะมีบางแบบที่ให้ adapter สำหรับ dock มาด้วย จะพอดีกับเคสเลยจาได้ไม่ต้องถอดเข้าถอดออก
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

ฟา

07/06/2007 22:17:52
ผมว่า แปะกันรอยที่จอ กะข้างหลังอย่างเดียวก็พอแล้ว
เพราะว่า ใส่ซิลิโคนเข้าไปแล้ว เสียของหมด เค้าอุตส่าออกแบบมาดีๆ ใส่ซิลิโคนเข้าไป ไอพอดกลายเป็นรองเท้าแตะเลย
แล้วถ้าเกิด เอาอะไรไปปิด click wheel มันก็จะเลื่อนเพลงยากขึ้นหน่อย มันจะไม่ลื่นอะคับ ปล่อยไว้โล่งๆอะ ผมว่าดีกว่า ของซื้อมา
ยังไงไอพอด มันก็ไม่ได้เอาไว้ทำหล่นอยู่แล้ว ทำหล่นนี่ หุ้มอะไรก็เอาไม่อยู่อะคับ

ผมว่านะ..
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

กุ๊ดจี่

08/06/2007 00:14:04
hard case ของ belkin ครับ ใช้ต่อ dock เอาเลยไม่มีปัญหากับเรื่อง phone out
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

08/06/2007 05:58:44
อืม...ชักอยากเห็นภาพตัวเครื่องที่ใส่ทั้งเคส และ ซิลิโคน และ สติ๊กเกอร์ ของพวกคุณในอิริยาบทต่างๆแล้วสิ ว่าหน้าตาเป็นไงบ้าง

เผื่อเป็นตัวตัดสินใจ

คือผมเห็นว่ามันเป็นรอยง่าย ้เรื่องทำตกมันก็คงเป็นเรื่องสุดวิสัยของทุกคนละครับ คงไม่มีใครอยาก เอ๊ะหรืออยากเอาทำฟอร์มเคลมของใหม่
หรือเปล่าเนี่ย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

กุ๊ดจี่

08/06/2007 09:12:28
ของผมตรง click wheel ก็มีพลาสติกที่ติดกับตัวเคสกันไว้ด้วยน่ะครับ

ผมว่าดีตรงที่มันไม่ทำให้ click wheel หมุนเร็วเกินไปด้วยน่ะ แล้วก็ไม่ทำให้มันเปื้อนขี้มือด้วย

แล้วก็ด้านข้างของเคสจะเป็นยางกันกระแทกได้นิดหน่อยอะครับ

แต่ถ้าคนไม่ได้ต่อออก dock นี่ ผมว่ามันก็เป็นเคสที่ไม่ค่อยดีเหมือนกันครับ เพราะต่อได้แค่ iBuds เท่านั้นเอง

ปล. อีกเหตุผลที่ผมใช้ hard case เพราะจะจับมันประกบกับ T1 ด้วยครับ แหะ ๆ

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

[ P ]

08/06/2007 11:41:59
ของผมตรง wheel มันไม่มีที่ปิดน่ะครับมันเลยใช้งานได้ปกติ
อีกทั้งเวลาใส่กระเป๋ากางเกงจะเพิ่มหรือลดเสียงยังทำได้ครับไม่ต้องเอาออกมาเพราะรู้ว่า wheel มันอยู่ตรงไหนเนื่องจากว่า case ที่ผมใส่ไปนั้นมันจะนูนขึ้นมาแล้วก็เปิดตรง wheel ไว้

http://store.apple.com/1-800-MY-APPLE/WebObjects/AppleStore.woa/wa/RSLID?nnmm=browse&mco=92EE50FB&node=home/ipod_accessories/cases

http://www.xtrememac.com/

ลองเข้าไปดูครับส่วนของ xtremeMac ผมว่าดีนะครับถึงแม้ว่าจะแพงไปก็เถอะ
หยิกหู 0
"เอาอะไรปกป้องตัวเครื่องไอพอดครับ"