Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

อยากลองใช้ Marshall London Phone จะมีใครนำเข้ามาขายมั้ยคะหรือสั่งซื้อได้ยังไงบ้างคะ

วาริสา

03/09/2015 11:09:29
สนใจค่ะ เห็นเว็บนอกเค้าบอกว่าต้องสั่งซื้ออย่างเดียวเลย
จะมีโอกาสได้ใช้ในไทยหรือมีโอกาสที่จะมีใครนำมาขายมั้ยคะ อยากลองใช้อ่ะค่ะ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

manopjung

03/09/2015 11:31:40
รุ่นนี้เพื่อนผมที่เรียนอยู่สวีเดนใช้อยู่ครับ เขาบอกว่าไม่สมราคาคุยเลย
firmware ที่ออกมาก็มี bug เยอะ แอพปิดตัวเองอยู่เรื่อย ยังไม่เห็นมีอัพเดตอะไรออกมาด้วย
ส่วนเรื่องเสียง มันบอกว่าพอๆกับพวก vivo,meizu ไม่ได้ดีไปกว่ายี่ห้อจีน2ยี่ห้อนี้เท่าไหร่เลยนะครับ
สุดท้ายผมถามว่า แล้วควรใช้มั้ย เพื่อนตอบว่า ไม่ ครับ ราคาสูง(ที่นั่น) เปิดตัวอินดี้แต่คุณสมบัติไม่คุ้มราคา เสียงไม่ได้ดีเลิศอย่างที่คิดไว้ เอาแค่ฟังขำๆก็พอไหว

ตอนนี้มันเก็บเครื่องนี้ไปแล้วครับ ใช้แต่หูฟังที่ให้มาอย่างเดียวเอง แล้วกลับไปใช้ของเดิม

ไม่ต้องเชื่อก็ได้ครับ จขกท.ลองพิจารณาเอง .. เพราะว่าของเปิดตัวมาครึ่งค่อนเดือนแล้ว แต่เงียบมาก กระแสก็ไม่มี ไม่มีใครรีวิวหรือพูดถึงเลย เพราะแบบนี้ครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

BlackPhoenix

03/09/2015 15:16:36
71
ผมเองก็ตะขิดตะขวงใจอยู่ครับ แต่ไหนแต่ไรมาการฟังเพลงจากโทรศัพท์ (เพียวๆ) มันจะให้เสียงดีเท่า DAP มันเป็นไปได้ยากอยู่แล้ว เพราะไหนจะเรื่องคุณภาพวัสดุอุปกรณ์ที่ใช้ประกอบ วงจรต่างๆ ถึงแม้ว่าจะใช้ชิพเสียงดีแค่ไหนแต่ถ้าวัสดุอื่นรวมถึงวงจรไม่ได้ออกแบบมาเพื่อการฟังเพลงแล้วมันจะให้เสียงดีเป็นไปไม่ได้หรอก ถึงจะเป็นบริษัทที่มีชื่องด้านเครื่องดนตรี แอมพ์ แต่ในเรื่องโทรศัพท์แทบไม่มีประสบการณ์เลย ผมยอมรับว่าความคิดของมาร์แชลดีมาที่จะทำโทรศัพท์ที่แน้นเรื่องการฟังเพลง พูดง่ายๆ คือทำ DAP ที่สามารถโทรศัพท์ได้ด้วย แต่ในความเป็นจริงการจะทำอะไร 2 อย่างพร้อมๆ กันให้ดีนั้นเป็นเรื่องยาก เหมือนจับปลา 2 มือ สุดท้ายก็ออกมาแบบครึ่งๆ กลางๆ แบบนี้ล่ะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

artpiggo

03/09/2015 17:15:54
15
กิเลสหายทันใด ใช้มือถือจีนต่อไป 555 แต่หลังๆมือถือจีนนี่เสียงดี กำลังขับดีขึ้นมากเลยนะ สักวัน player ระดับล่างอาจไม่มีที่ยืนแล้ว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

yamano

03/09/2015 18:10:43
รู้สึกใน Facebook ที่นำผลิตภัณฑ์ ของ Marshall มาขายโดยเฉพาะอยู่ครับ
ลองเซิร์ท ดูครับ เค้ามีหน้าร้านอยู่ที่ห้างแถวพระราม9 ครับ หรือเดินดู
แถวโซนมือถือห้างมาบุญครองดูครับ น่าจะมาแล้วครับ

ถ้าถามว่าราคาแพงไหม ผมว่าถ้าเทียบกับค่าแรงขั้นต่ำในปัจจุบัน
และราคาสินค้าในปัจจุบันของไทย ไม่แพงครับ

เมื่อก่อนมือถือเข้ามาใหม่ๆ motolora เครื่องเล็กสุดเครื่องละ 60000บาท
เครื่องใหญ่ 130000+บาท ตอนนั้นค่าแรงขั้นต่ำเราแค่ 80-100 บาท
ยังมีคนไทยสั่งซื้อกันเยอะแยะเลยครับ ปัจจุบัน มือถือลงมาเหลือแค่
20000+ บาท เราบอกว่าแพงกันล่ะ

ผมว่าถ้าเราชอบ และอยู่กับสิ่งนั้นแล้วมีความสุข ก็ไม่มีอะไรแพงหรอกครับ
ต่อให้ DAP / DAC/ AMP หูฟัง ตัวเป็นแสนๆ มันก็ไม่มีตัวไหนให้เสียง
ที่สมบูรณ์ที่สุดหรอกครับ มันก็ขาดนี่ นู้นเกิน ทุกๆตัวแหละครับ
แล้วจะมีซักกี่คนที่ฟังเพลงแล้วแยกออกว่าอันไหนเสียงมาจากมือถือ
อันไหนเสียงมาจาก Player ถ้าไม่ได้เห็นตัวเครื่อง

ถ้าผมไม่ติดว่า ต้องทำงานกับ OSX กับ IOS จนชินแล้วนะ ผมก็เปลี่ยนไปใช้
Marshall London Phone แล้วครับ รูปทรงมันเท่ห์ดี

ยัไงก็หาลองด้วยตัวเองก่อนเป็นดีที่สุดครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

เอกเรื่องมาก

03/09/2015 18:21:44
23
ก็นึกในใจอยู่เหมือนกันว่า น่าจะสวยแต่รูปจูบไม่หอม ถ้าเรื่องรูปทรงอย่างเดียวนี่กินขาด ผมชอบมาก แต่ไปอ่าน spec ในสวนของโทรศัพท์ ต่ำตมมากเมื่อเทียบกับราคา ส่วนเรื่อง chip เสียง มันก็มีมือถือที่ใช้ chip เสียงเมพๆอย่าง Meizu กับ vivo มาค้ำคออยู่ ซึ่งในส่วนของการเป็นโทรศัพท์ spec ก็ดีกว่ามาก เรื่องแพงต้องดูอย่างอื่นประกอบ ว่ามันคุ้มค่าที่จะซื้อไหม แต่ถ้าชอบเป็นการส่วนตัว ก็จัดเลย อย่างถ้าดูเรื่องรูปทรงนี้ ผมก็อยากได้มากน่ะ 5555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

Retwit78

04/09/2015 05:36:12
เรื่อง firmware ถ้าแก้ปัญหาได้มันก็น่าใช้ขึ้น การใช้งานราบรื่น ไม่สะดุด แต่ถ้าไม่มี fw ออกมาแก้ ตรงนี้ถือเป็นดาบสองคมนะครับ ยิ่ง marshall ออกมือถือมารุ่นแรกด้วย เราก็มองในแง่ดีก่อนว่า ยังไงเค้าก็คงออก fw มาแก้ปัญหาซอฟแวร์ไม่เสถียรของตัวเอง แต่จะช้าหรือเร็วอันนี้ก็ไม่รู้ เพราะต้องเข้าใจว่า marshall เพิ่งก้าวเข้ามาทำมือถือ ยังไม่มีประสบการณ์ แต่มันหนักตรงที่ว่าคู่แข่งที่เค้าเน้นเรื่องฟังเพลงเหมือนกันก็มีหลายยี่ห้อ แล้วโดยเฉพาะมือถือยี่ห้อจีน อย่างพวก vivo พวก meizu หรือ letv ที่ทำออกมาแล้วดีมาก โดยเฉพาะยี่ห้อหลัง letv ทำออกมาอย่างน่าใช้ เครื่องสวย บาง มันเป็นงานหนักของ marshall ที่จะต้องแข่งกับพวกนี้

ถึงแม้ marshall จะขึ้นชื่อเรื่องหูฟังก็จริง แต่สำหรับมือถือ ถ้าตัดเรื่องรูปทรงที่สวยงามมากออกไป แล้วดูแค่สเป็ค ผมก็คงปฏิเสธเหมือนกัน เพราะสเป็คมันไม่ดี ถ้าขายในราคาระดับเดียวกับพวก vivo x5pro ยังลำบากเลย เพราะ vivo x5pro สเป็คดีกว่าเยอะ ยิ่งถ้าเทียบกับ meizu mx5 ยิ่งเหมือนมาจากดาวคนละดวง อันนั้นราคา(ที่จีนหรือแม้แต่เครื่องหิ้วในไทย) ไม่แพงจนเกินไป สเป็คดี

ถ้าผมจะซื้อก็คงซื้อเพราะรูปทรงนี่แหละครับ แต่อย่าลืมว่า ต่อให้สวยขนาดไหนถ้ายังมีปัญหาเรื่องความเสถียรอยู่ ยังแก้ไขไม่ได้ อย่างที่คุณ manopjung เล่าไว้ ผมและเพื่อนๆอีกหลายคนในนี้ก็คงคิดหนักเหมือนกัน
หยิกหู 0
"อยากลองใช้ Marshall London Phone จะมีใครนำเข้ามาขายมั้ยคะหรือสั่งซื้อได้ยังไงบ้างคะ"