Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอทราบความรู้สึกของคนที่ซื้อ ms pro หน่อยสิครับ

pinkun

06/06/2007 14:14:50
ตั้งแต่ตอนที่ก้าวไปที่เคาน์เตอร์เพื่อซื้อ และตอนเอามาฟังน่ะครับ

ขอบคุณครับ (ถ้าเทียบกับ 701 และ 650 ให้ฟังด้วยคงดีไม่น้อย)
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เคยมาแล้ว

06/06/2007 14:35:59
จน ผอมเพราะกินแต่มาม่า 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

sk

06/06/2007 14:59:44
ก็เพียงแค่อยากได้ลำโพงดีดีมาไว้ฟังเพลงน่ะครับ
แบบว่า ลำโพงวางหิ้ง ตั้งพื้น ที่ชอบ ๆ ก็แสนกว่า ๆ
ตังค์ไม่พอ เลยลดชั้นมาเป็นหูฟังไฮเอนด์หน่อย
ก็พอแก้ขัดไปได้ครับ

ตอนก้าวไปเคาน์เตอร์เพื่อซื้อนี่
คิดอยู่ว่า &squot;ทำไมร้านเฮียมั่น มันห่วยงี้วะ&squot; 5555
ส่วนตอนฟังก็เก๊กหน้าทำอินไปกับเสียงเพลงน่ะครับ
แต่ก็ฟังไม่ใคร่ออกเท่าไหร่ รีบ ๆ จ่ายตังค์ไป
เอาไปเล่นที่บ้านดีกว่า จะเห่อยังไงก็ไม่มีใครเห็นครับ

(ปล. เหตุการณ์ข้างต้นเป็นสถานการณ์จำลองตอนผมไปซื้อ ms pro ง่ะครับ) 5555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

pinkun

06/06/2007 15:17:43
ขอบคุณครับ ตอนนี้ผมกะลังคิดการณ์ใหญ่อยู่อ้ะครับ รออะไรหลายๆ อย่างอยู่ครับ บอกตรงๆ ว่าใจผมยังไม่ถึงอ้ะ เพราะนั่นมันมอไซค์ครึ่งคันแล้วอ่า
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

นายมั่นคง

06/06/2007 19:40:55

ใช่ ใช่ มอเตอร์ไซด์ครึ่งคันแล้ว 5555

ถ้าแต่งเมีย เผลอๆ ได้ทั้งตัว ไม่ใช่ได้ครึ่งตัวด้วย 555

ค่อยๆ เลียบๆเคียงๆ หาข้อมูลครับ ไอ้ของเล่นพวกนี้มันดันแพงซะด้วย แต่ถ้าเทียบกับของเล่นประเภทอื่น ผมว่ายังไงหูฟังก็ถูกกว่าแยะอยู่ดี 555

ผมเองเล่นเครื่องเสียงบ้าน จนไม่มีปัญญาจะเล่น เลยถอยหลังมาเล่นเครื่องเสียงหู ทำให้สัมผัสกลิ่นไฮเอนด์ได้ในราคาไม่เกินเอื้อมครับ 555

ไม่ไหว เล่นเครื่องบ้าน มีเงิน 2 ล้านมันยังไปไม่ถึงครึ่งทางเลย 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

อย่าหาว่าดัดจริตแต่มันเป็นยังงั้นจริงๆ ไม่เชื่อลอง

06/06/2007 19:46:23
มันทำให้เดือดร้อนครับ เดือดร้อนแรกต้องแอบ burn ไม่ให้ใครเห็น ( โดยเฉพาะเมีย ) เพราะขืนใครเขามาขอฟัง รับรองทำหน้าไม่ถูก เดือดร้อนสอง ต้องเริ่มเก็บตังค์ ( ใหม่ ) ซื้อ cd ( แท้ ) มาฟังครับ เพราะ vampire และ express 128k เอาไปใช้กาวประกบกันไว้ห้อยไล่แมลงวัน กับบริจาคให้รถซาเล้งเอาไปติดท้ายรถเพื่อความปลอดภัยยามค่ำคืน cd เพลงไทยก็หาแบบคุณภาพมาฟังยาก ยิ่งค่ายๆใหญ่ๆ ไม่ต้องพูดถึง ตอนนี้ผมเดินหน้าซึดเข้าออก b2s เป็นว่าเล่น
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

TeMpLaTe

06/06/2007 21:52:43
มอไซใช้ไปสามปี ราคาขายต่อตกฮวบฮาบ

หา pro มือสองดีๆ ขายต่อขาดทุนไม่ถึงสองพันบาท

:180:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

unclepiak

07/06/2007 05:04:14
มีทางเดียวที่จะรอด คือ.. กลับมาฟังเพลงครับ

คุณpinkun เป็นนักฟังเพลงมาก่อน และดูเหมือนจะมีความสุขดีอยู่

พอคิดการณ์ใหญ่ สนใจจะฟังเครื่่องเสียง มันเลยไม่จบไงครับ ต้องคิดการณ์ใหญ่ขึ้น ๆ ผมว่าอีกหน่อยไม่ใช่แค่มอไซด์ครึ่งคัน

อาจจะถึงกับรื้อบ้าน !!!
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

ยิม

07/06/2007 09:00:49
ชอบคำนี้จังเลยครับ

"สนใจจะฟังเครื่่องเสียง มันเลยไม่จบไงครับ"

ผมก็ใกล้จะเริ่มแล้วครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

pinkun

07/06/2007 11:42:43
ขอบคุณทุกความคิดเห็นคร้าบ ตอนนี้กะลังค่อยๆ หาข้อมูลอยู่ด้วยครับ ในส่วนเครื่องเสียงบ้าน ผมหยุดไปแล้วอ้ะครับ บานมากๆ ทุ่มไม่ไหวแน่ๆ

ตอนนี้ลองหันมาดู rs2 อยู่น่ะครับ เพราะยังถูกกว่า ms pro หลายพันเลย ที่อยากลองเล่น grado เหตุผลหลักไม่ใช่เรื่องเสียงอ่า แต่เพราะไม้ที่ใช้ทำหูฟัง และการทำด้วยมือนี่แหละครับ ดูแล้วมันเป็นหูฟังที่นอกจากจะน่าฟัง มันยังน่าเก็บด้วยครับ เหมือนเป็นของคลาสสิกประมาณนั้นเลย (ขายต่อได้ราคาอีกตะหาก เหมือนเป็นมนต์สเน่ห์ของยี่ห้อนี้เลย)

จะกลับไปฟังเพลงอย่างเมื่อก่อน ก็ดูจะกลับยากแล้วอ้ะครับ เพราะตอนนี้เพลงกะเครื่องเล่นพร้อมแล้ว อยากหวนกลับไปลอง full size อีกซักครั้ง หลังจากประทับใจ 701 มาแล้ว แต่ตอนนี้มีปัญหาที่ใหญ่มากๆ คือ mz rh1 มันขับได้แค่ 16 โอห์ม ซึ่งมีคนแนะนำผมว่ายากที่จะขับ full size ได้ ตอนนี้เลยเหลือสองทางเลือกคือ

1. ขาย hi md กับ shure e4c ทิ้ง แล้วไปทุ่มกับ rh2 เพื่อเอามาฟังกับ NAD
2. กันเงินบางส่วนที่ขาย hi md กับ e4c ไปซื้อ ipod เผื่อฟังนอกสถานที่ (ซึ่ง ณ ตอนนี้ผมยังไม่เคยเอาเครื่องฟังเพลงพกพาออกนอกประตูบ้านเลยครับ)

ผมควรเลือกทางไหนดีครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

อาท

07/06/2007 11:53:39
55 ของ hi-end ต้องเทียบ กะของ hi-end คับ
อย่างพวก Grado นี่ถ้าเป็นมอไซค์ ก็คงประมาณ Harley ได้นะคับ

ถ้าให้ผมเลือกนะคับ
ไม่ค่อยออกนอกบ้านก็ขาย hi md +e4c ไปเถอะคับ :133:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

unclepiak

07/06/2007 12:15:07
อย่าเพิ่งขายเลยครับ.. เดี๋ยวจะต้องซื้อกลับมาอีก

ผมว่า ที่สุดแล้ว แต่ละท่านก็ต้องมี home system แบบสุด ๆ กระเป๋าแหกกันไปข้างนึง

แล้วก็เหลืออีกกระเป๋านึง สำหรับแหกกับ portable system อีกต่างหาก

ไหน ๆ ก็เลือกเดินเส้นทางนี้แล้ว คงต้องซื้อเข้าอย่างเดียวครับ จนกว่าจะครบถ้วน

หากจะขายก็ควรจะเป็นเพราะ ฟังก์ชั่นซ้ำกันมากกว่าหนึ่ง เก็บไว้ก็ไม่ได้ใช้แน่ ๆ

====
เห็นด้วยกับเทมเพลทครับ เลือกของที่เป็นเลิศไว้ อยากปล่อยมือเมื่อไรก็ออกตัวได้ง่าย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

TeMpLaTe

07/06/2007 12:18:53
ผมเคยเห็น RS-2 ครับ ผมว่าคุณภาพงานสู้ rs-1 หรือ pro ไม่ได้เลยครับ

ตรงแกนยึดหูฟังยังเป็นพลาสติกอยู่เลยครับผม ไม่ครบรอบวงกลมด้วย

ms-pro มือสองน่าจะหาได้สบายๆนะครับ ราคาไม่น่าเกลียด

ลองดูครับ ลองดู
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

pinkun

07/06/2007 12:51:47
โอ้ว ขอบคุณมากครับ ไอ้ผมก็เห็นว่าเป็นไม้เหมือนกัน นึกว่าต่างกันแค่ driver ข้างใน นี่ตรงแกนยึดหูฟังก็ต่างเหรอครับ

ว่าแต่ ms pro มือสองที่ว่าเนี่ย หาจากตรงไหนครับ (กิเลสวิ่งวุ่นเลยครับ)

อ่า โดยรวมคือเราควรมีพกพาเผื่อไว้ด้วยใช่มั้ยครับลุงเปี๊ยก ผมเองก็กลัว ขนาดเคยพูดกับตัวเองว่าจะไม่เล่นพกพาอีก ยังไปคว้า md มาจนได้
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

stksteel

07/06/2007 13:32:32
ผมกำลังเริ่มเซ็งกับโปรอยู่

เซ็งตรงไหนน่ะเหรอ

รับซื้อมาเกือบเดือนไม่มีคนขาย
พอไปซื้อราคาเต็มมาวันรุ่งขึ้นมีคนมาขาย

เซ็งมั้ย ?
เดี๋ยวเซ็งมากกว่านี้จะเอามาปล่อยครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

นายมั่นคง

07/06/2007 19:08:58

ผมว่าคุณ pinkun น่าจะเลือก MSPro มากกว่า เพราะเท่าที่เคยโทรคุยกันแล้ว แนวการฟังของคุณ pinkun น่าจะไปกับทาง Alessandro Pro มากกว่า 555

RS-2 เสียงมันจัดไปสำหรับคุณ pinkun ครับ

555
หยิกหู 0
"ขอทราบความรู้สึกของคนที่ซื้อ ms pro หน่อยสิครับ"