Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามหน่อยครับพอดีสั่งสายtoxicจากทางร้านมา

a-shi

16/08/2015 01:29:06
0

อยากถามว่าเป็นใหม่รึเปล่าครับพอดีจะแกะมามาใช้เห็นสติกเกอร์ยี่ห้อโดนกีดออกจากกันครับและที่แจ๊คมีสีดำลอกด้วยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

a-shi

16/08/2015 01:29:29
0

+++
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

a-shi

16/08/2015 01:30:01
0

+++++
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

The แพะ

16/08/2015 10:17:29
39
เดี๋ยวผมรีบตรวจสอบให้นะครับ ผมรบกวนคุณ a-shi ส่งรายละเอียด และเบอร์ติดต่อ วันที่สั่งซื้อสินค้า เข้าเมล์ผม wiroongit@munkonggadget.com ได้เลยครับ เดี๋ยวผมเช็คให้ด่วนเลยจ้า

แต่แบบนี้น่าจะมีการหยิบสายตัว DEMO ส่งให้มากกว่าครับ แต่ขอตรวจสอบละเอียดอีกทีนะครับ

ขออภัยด้วยครับ T T
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

สงสัย

16/08/2015 11:09:48
ขอโทษนะครับ แต่ถ้าหยิบสายเดโมให้นี่ ที่ร้านก็จะไม่มีตัวเดโมให้ลอง คือไม่เอะใจเลยหรอครับว่าตัวเดโมหายไปไหน

หรือถ้าทางร้านจะอ้างว่าวางไว้ปนกันจึงหยิบผิดหรือบอกว่าแยกของเดโมกับของใหม่ไม่ออก แสดงว่ามีความเป็นไปได้ว่าทางร้านจะเคยเอาของใหม่ไปให้ลูกค้าลองด้วยหรอครับ

แค่สงสัยน่ะครับ ไม่ได้มีเจตนาแอบแฝงอะไร
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

The แพะ

16/08/2015 11:38:56
39
เมื่อสักครู่ผมตรวจสอบกับพนักงานให้แล้วครับ

สำหรับสาย Toxic นั้น จะไม่มี DEMO แกะไว้เลยครับ ดังนั้นการที่จะให้ลูกค้าทดสอบลองฟังจึงต้องทำการเปิดสินค้าใหม่ให้ทดสอบลองฟังครับ

และเมื่อลูกค้าทดสอบเรียบร้อยพนักงานก็จะเก็บเข้ากล่องปกติครับ แต่เคสนี้กลายเป็นว่าพนักงานดันดูไม่ละเอียดพอ ดันไปหยิบเส้นที่เปิดกล่องแล้วจัดส่งให้ครับ

แต่สำหรับเคสนี้เมื่อสักครู่ผมได้ทำการชี้แจงให้เฮียมั่นคงทราบเรื่องเรียบร้อยแล้วครับ แต่พอดีเฮียไม่สะดวกเข้ามาตอบตอนนี้

กรณีคุณ a-shi หากรู้สึกไม่สบายใจสามารถส่งสายกลับมาที่ร้านได้เลยครับ เดี๋ยวทางร้านจะทำการโอนเงินค่าสินค้าคืนให้ครับ

ขออภัยอีกครั้งครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

a-shi

16/08/2015 11:45:02
0
@The แพะ ผมส่งเมลไปละครับ
ถ้ากรณีขอเปลี่ยนเป็นตัวไหม่ได้มั้ยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

นายมั่นคง

16/08/2015 12:17:31
4,282
สวัสดีครับคุณ a-shi ผมตรวจสอบแล้วครับ เลยขออธิบายให้ทราบดังนี้ครับ ^^

สินค้าในร้านมั่นคงส่วนใหญ่จะมีแกะตัวเดโมให้ลองฟังแทบทุกรายการ ซึ่งแกะมาเพื่อเป็นเดโมและไม่ได้ขายตามราคาปกติอย่างแน่นอนครับ ซึ่งพวกหูฟังต่างๆ ที่ร้านจะมีไว้ให้ลองโดยเฉพาะครบถ้วนอยู่แล้วครับ แต่พวกสินค้ากลุ่ม DIY ใน Head-Fi พวกนี้จะมีน้อยชิ้น สินค้าพวกนี้บางรายการทางผมจะแกะออกเพื่อให้ลูกค้าได้เห็นได้จับต้องของจริงๆก่อนตัดสินใจ ซึ่งบางทีลูกค้าก็ไม่ได้รับไว้ ผมก็จะเก็บกลับกล่องตามเดิม

แต่ถ้ามีลูกค้าท่านอื่นสนใจซื้อ ทางคนขายก็จะแจ้งให้ทราบก่อนล่วงหน้าว่าสินค้ามีการแกะแล้ว แต่เป็นสินค้าใหม่ไม่มีปัญหาแต่อย่างใดครับ กรณีสายของคุณ a-shi นั้น เมื่อกี๊ผมเช็คโดยละเอียดแล้ว มีของในสต๊อก 2 เส้น อยู่คนละสาขากัน ซึ่งทางฝ่ายสต๊อกไม่ได้แจ้งให้ทางคนขายหน้าร้านทราบว่า สินค้าถูกแกะแล้วทั้ง 2 สาขา ก็เลยกลายเป็นว่าหยิบส่งไปโดยที่ไม่ได้แจ้งให้คุณ a-shi ทราบล่วงหน้าก่อน

แต่แบบนี้ครับ เนื่องจากทาง Toxic เพิ่งกลับมาทำงานหลังจากไปพักผ่อนท่องเที่ยวมาร่วม 2 เดือน ทางผมกำลังสั่งสินค้าล๊อตใหม่ให้อยู่ แต่น่าจะใช้เวลานานพอสมควร ผมขออนุญาตแก้ไขให้สองแนวทางครับ คือ ใช้เส้นที่ส่งไปนี้ไปก่อน พอของใหม่เข้ามาผมจะเปลี่ยนเส้นใหม่ให้ครับ และอีกแนวทางคือ เดี๋ยวผมโอนสตางค์คืนเต็มจำนวนให้ก่อนวันพรุ่งนี้ได้ครับ ^^

ผมต้องขออภัยในความสัพเพร่าของทีมจัดส่งและคนประสานงานกับหน้าร้านด้วยครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมก็จะประชุมเรื่องนี้อีกทีครับ ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

a-shi

16/08/2015 13:10:02
ผมเป็นลูกค้าทางร้านมาหลายครั้งแล้ว ผมก็ไม่อยากให้ลูกค้าท่านอื่นเจอกับเหตุการณ์แบบนี้เพราะทำให้เสียความรู้สึก อยากฝากทางร้านช่วยตรวจเช็คสินค้าก่อนจัดส่งครับ

จากทางเลือกที่เฮียเสนอมาให้มันแฟร์ดีครับ แต่เพื่อความสบายใจผม ผมจะไม่เก็บสายไว้ใช้ก่อน แต่จะนำไปคืนทางร้านเผื่อมีท่านอื่นสนใจ แล้วขอรับเงินคืน แต่พอสินค้าใหม่มาให้ทางร้านแจ้งด้วยครับ ผมจะกลับไปซื้อ แต่ขอซื้อในราคาที่ผมร่วมกิจกรรมวันแม่ที่ผ่านนะครับ

ภายในอาทิตย์นี้ผมจะนำไปคืนที่สาขาเรือธงนะครับ

ขอบคุณเฮียครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

นายมั่นคง

16/08/2015 13:30:04
4,282
ยินดีครับ ต้องขออภัยจริงๆ เพราะคนจัดส่งกับคนรับออร์เดอร์เป็นคนละคนกัน เดี๋ยวผมจะกำชับจุดนี้ให้ดียิ่งขึ้นครับ ส่วนของที่ต้องการผมให้คุณแพะบันทึกไว้ให้แล้วครับ ส่วนเรื่องโปรวันแม่เดี๋ยวผมดูแลให้ตามเดิม และเดี๋ยวผมขอดูอะไรที่เป็นพิเศษจัดมอบให้เป็นการชดเชยความสัพเพร่านะครับ ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

Ahura

16/08/2015 14:54:12
ข้อสังเกตุหนึ่งจากสินค้าประเภทสายอัพเกรดหรือสายเชื่อมต่อประเภทต่างๆ ที่ขายอยู่ในร้าน
ซึ่งผมทั้งลองฟังและซื้อเก็บไว้พอสมควร เห็นว่ามักจะมีให้ลองได้ไม่ครบ โดยเฉพาะเวลาที่สินค้านั้นๆขาดตลาด ( อย่างในกรณีนี้ที่ทาง Toxic พักการผลิต )

โดยเฉพาะสายที่มีราคาแพงซึ่งมักจะไม่มีตัวเดโมหลักครับ นั่นหมายความว่าใครมาลองฟังและถูกใจเสียงก็เอาตัวนั้นไปเลย
ผมเคยลองสายแบบต้องแกะกล่อง(ซอง)ใหม่ มาแล้ว 3 ตัว คือ Toxic Silver Widow, Alo Ref8 และ DHC Complement 4
ถามว่าทำไมต้องแกะกล่องตัวใหม่ให้ลอง ( ไม่อยากฟังเสียงของตัวใหม่เพราะยังไม่ได้เบิร์น ) ตัวเดโมไปไหน? คำตอบก็คือ ตัวเดโมมีคนซื้อไปแล้ว!??
นั่นหมายความว่าถ้าผมไม่เอาสายเส้นนั้น มันก็ต้องกลายเป็นเดโมตัวใหม่ และต้องมีคนมาลองและซื้อสายเส้นนั้นต่อไป

ไม่รู้ว่ามันเป็นปัญหาที่ไม่เป็นปัญหาหรือเปล่ากับสินค้าประเภทนี้ ซึ่งแตกต่างจากสินค้าประเภทหูฟังหรือแอมป์
หมายความว่าลูกค้าไม่ค่อยแคร์ว่ามันเคยถูกใช้ถูกลองมาก่อน

ในความรู้สึกส่วนตัว ผมก็ไม่ได้รู้สึกว่าสายแบบนี้มันไม่ได้มีปัญหาอะไรหากถูกลองมาก่อน มันไม่ได้สึกหรอหรือเกิดอาการบกพร่องแต่อย่างใด เพราะมันไม่มีอะไรซับซ้อนเหมือนอุปกรณ์อิเลคโทรนิคอื่นๆ และยินดีซื้อแม้ถูกลองมาบ้างโดยไม่ตะขิดตะขวงใจ
หากแต่ลูกค้าที่แคร์กับพรหมจรรย์ของสาย ( ซึ่งไม่มีจริงเพราะต้องถูกทดสอบใช้งานมาก่อนออกขาย ) อาจจะรู้สึกไม่สบายใจ รู้สึกว่ามันเป็นสินค้ามือสองผ่านมือคนอื่นมาแล้ว ขาดความสดใหม่ (นึกถึงปลาในตลาด555)

ทางร้านอาจต้องพิจารณากลั้นใจเก็บสายแพงๆไว้เป็นเดโมถาวรมั๊งครับ คือของขาดก็คือต้องขาดจริงๆ โดยไม่เอาตัวเดโมมาประทังของไว้ครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

paopy2iiam

16/08/2015 15:19:26
2
เอิ่ม อาทิตย์หน้ากำลังจะไปลอง เพราะอยู่ตจว.ไกล และมีโอกาสเวลาว่างพอดี
ย้ำ!!! แค่ลอง ไม่ได้ซื้อ
ที่เล็งๆไว้ก็
Toxic Widow / Virus
DHC Fusion / SP4
มาเก็บข้อมูล แปลว่าร้านไม่มีเดโม่ให้ลองสินะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

nan79

16/08/2015 16:25:45
2
พวกสายสัญญาณจะเจอแกะใหม่ตลอดอ่ะค่ะ บางทีอยากลองเสียงก็อยากได้ตัวที่เบิร์นแล้วมากกว่าเหมือนกัน แต่พอจะเข้าใจ ของพวกนี้ผลิตตามสั่ง ไม่ได้ทำเป็นอุตสาหกรรม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

Think

16/08/2015 16:29:00
30
ถ้าไปลองที่เรือธงตัว sp4 ผมซื้อตัวเดโมมาแล้วนะครับ มาแจ้งเอาไว้ก่อนครับ แฮะๆ

นอกนั้นน่าจะยังมีเดโมนะครับ (แนะนำ widow w22 ครับ เสียงดีกว่า widow ตัวธรรมดาพอควรเลยครับ แต่ราคาก็แพงกว่าพอควรเช่นกันครับ เผื่อชอบครับ)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

tangkoo.

16/08/2015 16:50:51
1,368
ความรู้สึกส่วนตัวผมว่า พวกค่าย DIY ทั้งหลาย เขาน่าจะมีตัวอย่างสายเอาไว้ให้ลูกค้า ได้ลองบ้าง อย่างบักแฟรงค์นี่เฮียก็สั่งกับเขาเรื่อยๆ ไม่ใช่สั่งทีละเส้นสองเส้นซะที่ไหน น่าจะมีตัวอย่างซักแบบละเส้น อาจไม่ต้องทำยาวเท่าขนาดของจริงก็ได้ ทิ้งไว้ที่เรือธงให้ลอง เส้นนึงก็ไม่ใช่ถูกๆ แกะมาลองแล้วเกิดไม่ชอบ เฮียก็ต้องเป็นคนแบกภาระตรงนี้ไป ถ้าเจอคนไม่คิดอะไรก็ดีไป แต่อย่างว่านะใครๆก็อยากได้ของใหม่แกะกล่อง อย่างน้อยๆก็สบายใจกว่า เกิดซวยเจอเส้นที่มีปัญหา จะได้ไม่ตะขิดตะขวงใจ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

ยิ่งกว่าติ่งเกาเหลา

16/08/2015 17:33:00
เบื่อ tangkoo อวยเฮียทุกความเห็น ทุกกระทู้ แทบจะเลียลูกบอลอยู่ละ
มองตามความจริงบ้าง ถ้าไม่มีคนมาโพสต์แบบนี้ บางทีคนที่ซื้อไปอาจไม่ได้สนใจ ร้านเฮียก็ได้ขายของในราคาเต็ม แต่สภาพมืสอง เหอะๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

Nakamura

16/08/2015 17:56:11
เซ็งวุ้ย ดราม่าไม่บังเกิด
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

tangkoo.

16/08/2015 18:36:33
555ผมเบื่อมมาม่าแล้วครับ
คงออกแค่ คห.นี้ คห.เดียวและ ค.ห สุดท้ายของกระทู้นี้นะครับ จะได้ไม่รบกวน จขกท เกินไป
ผมยอมรับครับว่าเป็นทั้งติ่งเฮีย และติ่งเกาหลี555 ฉะนั้นการแสดง คห.อะไรไปแล้วทำให้รู้สึกเข้าข้างเฮีย ก็ไม่ใช่เรื่องแปลก แต่ก็มาจากตัวเฮียเองละครับ ลองถามคนที่ซื้อของ ร้านเฮียบ่อยๆ เล่นบอร์ดเฮียบ่อยๆ ก็จะรู้เองว่าทำไม

ผมซื้อของมาสาม สี่สิบปี มีร้านที่ซื้อประจำก็หลายร้าน แต่ยังไม่เคยเจอเจ้าของร้านไหน เข้าใจ และมีน้ำใจกับลูกค้า เท่ากับเฮียครับ ฉะนั้นผมพูดได้เต็มปากว่า ถ้าจะซื้อของก็ซื้อร้านเฮียนี่ละครับ นอกจากของที่อยากได้ แต่เฮียไม่เอามาขาย

ส่วนเรื่องประจบสอพลอ ถึงผมทำไป ผมก็ไม่ได้มีสิทธิพิเศษ หรือส่วนลดอะไรมากกว่าคนอื่นหรอกครับ ทุกวันนี้ก็ซื้อของเต็มราคาไม่เคยได้ คูปองส่วนลดอะไรกับเขาสักกะบาท นอกจากสินค้าโปรโมชั่น ก็ซื้อราคาเท่ากับคนอื่นนั่นแหละครับ

ส่วนเรื่องที่แสดง คห.ในกระทู้นี้ ผมก็คิดอย่างนั้นจริงๆครับ ผมก็มองจากความเป็นจริง นี่ละครับ ผมมองทั้งมุมคนซื้อ และคนขาย ลองคิดถ้าตัวเราเป็นคนขาย แล้วเราเอาสินค้าที่แกะแพ็คเก็จแล้ว ออกมาขายลูกค้าจะรู้สึกยังไง ทำไมเจ้าของผลิตภัณฑ์ ถึงไม่มีตัวอย่างให้ทดลอง ทำไมเจ้าของร้านต้องเป็นคนออกตังค์จ่ายเอง ส่วนใครรับได้และยอมซื้อ ก็เป็นสิทธิ์ของท่านนั้น

สุดท้าย ต้องขออภัย จขกท ที่ผมเป็นต้นเหตุให้ กระทู้ออกนอกประเด็น และไร้สาระไปบ้างนะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

paopy2iiam

16/08/2015 18:41:20
2
พอดีมีคนรู้จักเค้าได้ Toxic Widow มา ในราคา 13,000 (ราคาเต็ม 13,900)
ผมก็เอะใจ นึกว่าเค้าได้ Demo มา
ที่ไหนได้ ได้มาเป็นมือ1 ยังไม่แกะกล่อง แถมใบเสร็จเขียนราคาเต็ม
คนที่ได้เค้าบอกว่า คุณหลุยซ์ลดให้…
.
.
.
เอิ่ม…มันลดให้ง่ายๆกันเลยหรอครับ
แบบนี้ถ้าผมไปซื้อก็ต้องได้ราคา 13,000 ด้วยสิ (-..-)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

jesusgamers

16/08/2015 19:53:25
25
@ paopy2iiam ผมคิดว่าของบาง อย่างบางชิ้น ก็อาจจะลดได้ ตามเหตุหลายปัจจัยนะครับ ไม่ใช่ว่า หลุยส์จะลดมั่วซั่วส่งเดช จากที่ผมสังเกตุมา ผมอาจจะซื้อของร้านเฮีย ไม่เยอะมากนัก
แต่รับรองว่ารวมๆไม่ต่ำกว่าแสนได้
ที่ผมเจอคือ ถ้าซื้อของที่ราคาแพงหลุยส์ก็ลดให้เป็นธรรมดาครับ มากบ้างน้อยบ้าง
แต่จากที่ผมเคยซื้อมาตั้งกะสมัย หลุยส์อยู่ประตูน้ำชั้นล่างข้างๆฮวกแบ้งค์ เค้าก็ไม่เคยลดให้ผมเลยนะ
อาจจะเพราะสิ้นค้าพวกนั้นราคาต่ำ ลดไปก็กำไรหด ผมว่าเค้าสามารถตัดสินใจได้ว่า สามารถลดให้ได้แค่ไหน
ผมว่า ดีสะอีกครับที่เค้าลดให้ เพราะบางชิ้นมันแพง การลดให้บ้าง มันเป็นจิตวิทยาอย่างนึง ที่ให้เกิดความพอใจกับลูกค้าครับ แล้วความรู้สึกว่าได้ของถูก เฮียมีลูกน้องที่ ถือว่ามีจิตวิทยาดีมากนะครับ ฮ่าๆทำให้ผม แทบจะพูดว่าทำไมเฮีย ไม่เอา Fitear มาขายสะเลย แม้จะเกรงใจอีกร้านก็เถอะ แต่ถ้าไม่มีการแข่งขัน กันเลย มันก็ไม่ดีถูกไหมครับ ผมไม่ได้อวยร้านเฮียนะครับ ผมซื้อและทำคัสต้อมที่ร้านอื่น แต่ผมก็ซื้ออย่างอื่นที่นี่ด้วย
ไม่รู้ตรงประเด็นรึเปล่านะครับ ฮ่าๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

paopy2iiam

16/08/2015 20:12:27
2
^
^
^
กระจ่างครับ
ผมก็พิมพ์ ciem ร้านอื่น
แบบนี้ ถ้าจะจัด Toxic / DHC ผมต้องเลียขอลดบ้างแล้ว
นานๆบินมา กทม ทั้งที ค่าเครื่องบิน ที่พัก ค่ารถ ก็หมดเป๋าแล้วครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

นายมั่นคง

16/08/2015 21:31:59
4,282
แฮ่ะ แฮ่ะ ผมเข้าถึงบ้านปุ๊บก็รีบมาชี้แจงให้ทราบกันอย่างชัดเจนอีกครั้งครับ ^^

ก่อนอื่นต้องขออภัยหลายท่านที่แสดงความเห็นแล้วอาจจะถูกกล่าวพาดพิง ซึ่งเนื้อไม่ได้รองนั่งแท้ๆ แต่เอากระดูกมาแขวนคอ อันนี้ผิดที่ทางผมและทีมงาน ซึ่งพาเอาคนอื่นเดือดร้อนไปด้วย 55

วันนี้เมื่อช่วงบ่าย ผมได้ตำหนิผู้ที่เกี่ยวข้องไปอย่างรุนแรงพอสมควร และพรุ่งนี้ผมคงต้องมีมาตรการลงโทษพนักงานที่ไม่ใส่ใจเหล่านี้ครับ เรื่องที่เกิดขึ้นจริงๆเป็นสิ่งที่ไม่มีอะไรซับซ้อนจริงๆ เพียงแค่พนักงานที่จัดส่งหรือพนักงานขายใส่ใจแล้วแจ้งลูกค้าไปตามที่เป็นจริงก่อนที่ลูกค้าจะจ่ายสตางค์

อย่างกรณีนี้ถ้าทีมงานแจ้งกับลูกค้าทางโทรหรือทางเมล์ก่อนว่าสินค้าเป็นสินค้าใหม่ แต่มีการแกะกล่องเพื่อให้ลูกค้าท่านอื่นได้ดูมาก่อน ทางคนซื้อก็จะตัดสินใจได้เองว่าจะซื้อตัวนี้หรือว่าจะรอตัวใหม่ ซึ่งก็ไม่ต้องมาสร้างความสับสนหรือข้อสงสัยในภายหลังด้วยครับ อย่างที่ผมแจ้งให้ทราบ สินค้าเหล่านี้ ถ้าเป็นเดโมเอาไว้ลองฟัง ผมสามารถนำไปขายในช่วงปลายปีได้ในราคาที่ถูกกว่าครับ หรือถ้าตกรุ่นผมก็สามารถปล่อยในช่องทางของ outlet ของร้านต่อไปได้เช่นกัน

เรื่องนี้มันเป็นเส้นบางๆที่ผมกังวลและระมัดระวังที่สุด คือถ้าพนักงานไม่ใส่ใจที่จะมองหรือตรวจสอบสินค้าแล้วแจ้งกับลูกค้าก่อนซื้อ มันก็จะมีคำครหาว่าย้อมแมวขายหรือลักไก่มาเกี่ยวข้องทันที ซึ่งผมเองเดินทางมาถึงตรงนี้แล้ว อยากบอกว่าเรื่องเหล่านี้เราไม่สามารถทำได้จริงๆครับ เพราะเสี่ยงต่อภาพลักษณ์และชื่อเสียงที่พยายามสะสมกันมาจนหนวดเริ่มขาวแล้ว 555

ผมพยายามดูแลผู้ซื้อทุกๆคนเต็มที่ครับไม่ต้องห่วง เหมือนเดิมครับคือเล่าเป็นครั้งที่เป็นร้อยๆก็ต้องเล่า 555 ผมเป็นผู้ซื้อมาก่อน และผมเป็นผู้ซื้อที่ละเอียดถี่ถ้วนมาก ผมเข้าใจคนซื้อดีว่าสิ่งใดที่ทำให้ไม่สบายใจหรือสร้างความกังวลใจ พอผมมาเป็นผู้ขาย ผมต้องดูแลในสิ่งที่ผมเข้าใจให้มากที่สุดให้ได้ครับ

ขอบคุณทุกๆท่านครับ ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 22

Think

16/08/2015 22:21:35
30
ยอดเยี่ยมมากครับเฮีย
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถามหน่อยครับพอดีสั่งสายtoxicจากทางร้านมา"