Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามเรื่องสายหูฟัง KZ ครับบัดกรีไม่ถูก

boomer1983

12/08/2015 15:47:16
0

ปกติเคยเจอแต่สายที่มีฝั่งละสองเส้น แต่ของยี่ห้อนี้มีฝั่งละ 4 เส้นเลยไม่แน่ใจว่าข้างไหนซ้ายหรือขวาเพราะทำสีมาคล้ายๆกันครับ ฝั่งนึงมีสายสี เขียว แดง และทองแดงอีกสองเส้น ส่วนอีกฝั่งมีสี เขียว แดง ทองแดง และทองแดงขลิบแดง ตามรูปเลยงงใครรู้รบกวนขอคำตอบทีครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เอก บางแค

12/08/2015 20:19:31
0
งงเลยวุ้ย

เดาว่า เส้นที่มีสีเป็นบวก ทองเป็นลบ ทองเหลือบแดงเป็นข้างขวา เดาล้วน เพราะสายปกติ แดงบวกขวา เขียวบวกซ้าย ทองเป็นลบ

ซื้อจากไหน กี่บาทครับเนี่ย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

raymee_4

13/08/2015 08:04:30
19
อันนี้น่าจะเป็นสายแบบมี control talk นะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

boomer1983

15/08/2015 18:54:47
0
ทำได้เรียบร้อยแล้วครับ คือผมคิดว่าเค้าคงทำสายมาแบบเดียวกันทั้งหมดแล้วจะเอาไปใช้แบบไหนก็แล้วแต่รุ่นอีกที คือหูฟังที่มากับสายเส้นนี้เป็นรุ่นธรรมดาครับไม่มีไมค์ซึ่งผมแกะไม่ได้เลยดึงสายออกมาตรงๆเลยเห็นว่ามันเป็นแบบนี้ ส่วนสีตามที่ผมคิดออกก็ตามนี้ครับ

สีแดงหรือเขียวเราจะเลือกบัดกรีของฝั่งไหนก็ได้เพราะมันแยกเป็นซ้ายขวาตามปกติทั้งสองฝั่งบัดกรีสีไหนอีกสีก็ปล่อยไว้ครับ แต่แดงขลิบลายเดาว่าสำหรับมีไมค์ส่วนทองแดงเป็นกราวด์ อ้อที่เห็นสายแยกมีฝั่งละ 4 เส้นสายหลักก็มี 4 เส้นเหมือนกันครับไม่ได้มี 8 เส้นแต่อย่างใด สายตัวนี้ผมรื้อออกมาจาก KZ ED10 ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถามเรื่องสายหูฟัง KZ ครับบัดกรีไม่ถูก"