Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

พี่ช่วยด้วยครับ ipod gen5 ผมเปิดไม่ติด T-T

mm2792

11/08/2015 22:13:15
คือเมื่อวันก่อนผมเปิดฟังเพลง แล้วไม่ได้กดปิด จนแบตมันหมดเกลี้ยงเลย พอวันรุ่งขึ้นผมเอามาชาร์จกับpowerbank มันก็ไม่มีปฏิกิริยาตอบสนองอะไรเลย ผมจึงเอามาเสียบไฟบ้านแล้วชาร์จทิ้งไว้ทั้งวัน มันก็ยังดับสนิทเหมือนเดิม และก็ลองกดปุ่มmenuกับปุ่มกลางค้างไว้ก็ยังเหมือนเดิม ผมพอจะมีหนทางไหนในการชุบชีวิตมันขึ้นมาได้มั้งไหมครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

kem

11/08/2015 23:35:06
91
ที่ชาร์จไฟบ้านนี่หัวชาร์จแท้ป่าวครับ ถ้าแท้แล้วไม่ติด
น่าจะต้องหาที่ชาร์จแบบ Firewire ที่แถมมากับไอพอดรุ่นเก่าๆมาลองชาร์จกระตุ้นแบตดู
หัวชาร์จไฟร์ไวร์มันจ่ายไฟแรงกว่า

ไม่แน่ใจว่าเอาพวกหัวชาร์จของไอแพดหรือแมคบุคมาลองกระตุ้นได้ไหม
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"พี่ช่วยด้วยครับ ipod gen5 ผมเปิดไม่ติด T-T"