Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

แก่เกินไปไหมถ้าจะเรียนเทควันโด

meemol

09/08/2015 21:12:47
0

คืออย่างงี้คับ ผมเคยเรียนเทควันโดอยู่ช่วงหนึ่งตอน12-13 ขวบ เรียนจนเป็นสายเหลือง2อะคับ กำลังจะไปสอบเขียว1 แต่ก้อหยุดเรียนไปเพราะว่าต้องช่วยที่บ้านทำงาน ตอนนี้ผมอายุ 21 แล้วอะคับ อยู่ มหาลัยปี3 แล้ว คิดถึงอะคับ อยากกลับมาเรียนอีกคืนก่อนผมฝันว่าผมไปแข่งอะคับแล้วได้เหรียญกลับมา ที่มหาลัยก็มีชมรมอยู่ อย่างนี้อยากทราบอะคับว่า ถ้ากลับไปเรียนต้องไปเริ่มขาวใหม่เรยไหม ใบเกรดผมหาไม่เจออะคับ
แต่ท่าบล็อก 6 ท่า ฟร้อนคิก ไซด์คิก ลาวด์คิก จำได้หมดเรยสบายมาก ส่วนพวกสเตปกะแพทเทิ้ล จำได้น้อยมาก 555
ผมคิดการณ์ใหญ่ถึง ไปแข่งกีฬามหาลัยเรยนะคับ อายุ21 อยุปี 3 ว่ายังมีโอกาสหรือป่าวคับ อย่างงี้ต้องทำยังไงอะคับ มันสามารถ search เลขบัตรประชาชน เรยได้ไหมคับ ตอนนั้นผมจำได้นะว่ามันใช้พวกหลักฐานพวกนี้ด้วย อยากเริ่มที่เหลือง 2 เรยอะ ไม่ก้อเหลือง1 กำลังกีเพราะว่าท่าของเหลือง 1 จำไม่ได้แล้ว

หรือหากใครมีที่เรียนแนะนำเจ๋งๆ บอกด้วยครับ ผมแอบไปเห็นโรงเรียนเทควันโด้ใน เกตเวย์ เอกมัย น่าเรียนดีครับ มีแต่ฝรั่งร่างยักษ์ๆ เค้าสอนดีเหมือนกันนะ จากที่ผมมองจากหน้ากระจก
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Five

10/08/2015 07:45:56
เพิ่ง 21 เอง ยังไม่แก่ที่จะล่าสายดำครับ
แต่สำหรับทีมชาติน่าจะยาก เพราะกีฬาฯเกือบทุกชนิดนอกจากร่างกายที่พร้อมแล้ว
การฝึกทุกวันให้เกิดความเคยชินก็สำคัญมาก

จะว่าไปสมัยก่อนเพื่อนกับรุ่นน้องผมที่ติดทีมชาติ คาราเต้ กับ รักบี้
มันทุ่มเทให้การซ้อมมากๆ บางคนถึงกับเรียนซ้ำชั้นก็มี

สถานที่เรียนเทควันโดที่แนะนำ อาภัสสา เทควันโด
เดินทางสะดวก บรรยากาศดีมาก
แถมไปเรือธงกับ HiFi lover ง่ายด้วยนะครับ 555+
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

wahnism

10/08/2015 23:18:39
0
หลานเราก็เรียนที่นี่ คุณครูสอนเก่งมาก แต่เรียนที่เกตเวย์เอกมัยนะ ไม่ทราบว่า จขกท. ไปดูที่ไหนมาครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

yamano

11/08/2015 00:00:53
271
งง กับ User ท่านนิดหนึ่ง

เห็นอีกกระทู้ ถามเรื่องพาลูกไปว่ายน้ำ กระทู้นี้ถามเรื่อง จะเป็นนักกีฬา

ผมว่า ถ้าเล่นกีฬา เพื่อสุขภาพดีมากครับ

แต่ถ้าคิดว่าจะเล่นเพื่อเป็นทีมชาติ ผมว่ายากมากครับ สำหรับประเทศไทย
ประเทศเราไม่ค่อยมีงบสนับสนุกเด็ก เพื่อการกีฬา และวิทยาศาตร์เท่าไหร่
เด็กๆซ่อมกีฬาเหนื่อยแทบตายกลับบ้านมาเจอข้าวไข่ต้ม กล้ามเนื้อไม่ได้รับ
การชดเชย และยังต้องมาเจอเส้นก๋วยจับอีก 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

SARUS

11/08/2015 04:26:02
28
อายุ21 ยังกลัวแก่เกินไป = =*

งั้นไปเรียนไท้เก้กเลยครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

SARUS

11/08/2015 06:32:29
28
ล้อเล่นนิดหน่อย อย่าโกรธนะคับ ^ ^
หยิกหู 0
แจกหู 0
"แก่เกินไปไหมถ้าจะเรียนเทควันโด"