Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามเกี่ยวกับสายหูฟังของแต่ล่ะค่ายหน่อยครับ ว่ามีบุคลิกแบบไหน

ลุงแซม

09/08/2015 14:32:45
0
ตอนนี้กำลังอยากลองเล่นสายดูครับ แต่พบว่ามีหลากหลายค่ายมากๆ
เลือกไม่ถูกเลย ทั้ง ALO. CARDAS. NORDOST. BRIMAR. Silver Dragon. และอีกมากมาย
พอจะมีใครบอกลักษณะเสียงของสายแต่ล่ะค่าย แต่ล่ะรุ่นได้ไหมครับ
ว่ามีแนวเสียงแบบไหนครับ เพื่อจะได้เป็นแนวทางถูก

ขอบคุณมากครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

09/08/2015 17:24:55
1,057
แต่ละค่ายก็จะมีรุ่นเเยกย่อย และมีคาเเรคเตอร์ที่เเตกต่างกันออกไปอีกทีครับ
ค่ายเดียวกัน รุ่นเล็กกับรุ่นใหญ่ก็มีความเเตกต่างกันในเรื่องเสียงไปคนละเเนวก็มีครับ

ดังนั้นเเนะนำให้เข้ามาทดลองฟังที่ร้านเเล้วนำมาเเม้ชชิ่งกับหูที่ใช้จะดีที่สุดครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ลุงแซม

10/08/2015 13:24:16
0
ขอบคุณ คุณหลุยส์มากๆครับ ผมได้มีโอกาศลองฟัง LCD-3. กับสาย ALO Reference 16 มาครั้งนึงติดหูมากๆครับ เสียงหนักแน่นใหญ่โตมากๆ ฟังดนตรีวงใหญ่ โดนใจมากครับ เทียบกับสายเดิมของมันแล้วนึกว่าหูคนล่ะตัวเลย แต่พอรู้ราคาสายแล้วลมจับ ราคาครึ่งนึงของหูเลยทีเดียวครับ
เลยอยากทราบครับว่า พอจะมีสายตัวไหนที่ทำได้ใกล้เคียงกับ ALO. ตัวนี้บ้างครับ

ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Hsung

10/08/2015 14:45:51
346
งบน้อยเล่น ALO green ก็ได้ครับ แต่ถ้าพอมีตั้งเล่น Nordost HD2 จะคุ้มสุด

เพราะมีครบทั้ง XLR 6.35mm 3.5mm ผมยังอยากได้เลย บางอารมณ์ฟัง SE

บางอารมณ์ฟัง Bal อูย ฟินนนนนนนน...........................
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Man in Black

10/08/2015 14:56:12
7
nordost hm2 ตัวเดียวที่ลองฟังแล้วชอบสุดแต่เพราะว่าผมชอบความโปร่งด้วยแหละ ถ้าชอบดาร์คๆ หนาๆ ผมว่าคาดาสหนักแน่นกว่า

แต่ตัวอื่นที่ลองๆ รู้สึกครึ่งๆ กลางๆ ไปหน่อย
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถามเกี่ยวกับสายหูฟังของแต่ล่ะค่ายหน่อยครับ ว่ามีบุคลิกแบบไหน"