Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ผลไม้

09/08/2015 10:38:35
0
Audezeel8opกับlcd2 นี่ต่างกันเยอะไหมครับเสียงต่างกันตรงไหนบ้างครับแล้วคุ้มที่เพิ่มเงินไหมครับกะใช้ยาว
ฟังแนวpoprock เป็นหลักครับ ผมอยู่บ้านนอกครับไปฟังเองลำบากมากกครับที่ผ่านมาก็อาศัยรีวิวในเว็บนี่แหละครับ
ขอบคุณครับ(^_^)
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Hsung

09/08/2015 12:35:54
346
EL8 มีทั้ง close กับ open เทียบ LCD2 ถ้าฟัง pop rock แนะนำ

EL8 ตัว open ครับ เพราะ LCD2 ตัว HeadPhone amp ต้องถึงพอสมควร

เพราะเรื่องมากกว่า EL8 เยอะ ขับยากกว่า เลยทำให้หายากและราคาแพง

ถ้ายังไม่มีอะไรเลยทั้ง DAC ทั้ง HeadPhone amp เล่น DAC-Amp ดีกว่า

เแนะนำลองฟัง geekpulse ดูราคาประมาณ 3 หมื่น เนื้อเสียง ความเป็นดนตรี ดีมาก

แต่ถ้างบน้อยก็เอา Audio gd ก็ได้ครับ หมื่นกว่าๆ ถึง สองหมื่นกว่า หรือไม่ก็ Dac-amp ของ Audeze เอวก็ได้
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ผลไม้

09/08/2015 13:11:43
0
ขอบคุณมากครับคือช่วนแรกกะว่าจะเอาหูฟังมาก่อนแล้วต่อด้วยแอมป์ครับที่เล็งๆอยู่ก็schiit asgard 2ครับ
แนวเสียงel8openกับlcd2ต่างกันมากไหมหรือแนวเดียวต่างกันรายละเอียดแล้วแอมป์Aune b1ขับlcd2ไหวไหมครับเห็นimpedance70ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"Audeze el8o&Audeze lcd2"