Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามเรื่องเคลมหูฟัง beats ค่ะ

pinn

07/08/2015 08:36:47
0
คือถ้าเคลมเพราะสายเสีย ก็เปลี่ยนให้แค่สายใช่มั้ยคะ -*-
(อันนี้เคลมที่ไอบีทส์แห่งหนึ่ง แต่ไม่รู้จะไปสอบถามที่ไหนดีถามพนักงานละฟังคำตอบไม่รู้เรื่อง)
ตอนเอาไปเคลมพนักงานบอกเปลี่ยนตัวใหม่ให้ ไม่มีนโยบายเปลี่ยนแค่สาย ก็อะ โอเค

เพิ่งได้รับกลับมาหลังจากเอาไปเคลมเดือนครึ่ง กลับมาทุกอย่างเป็น serial number เดียวกับใบเสร็จตอนซื้อ
(ละมันเครื่องใหม่ตรงไหนวะ ไอคำแปลชื่อเพลงหนึ่งของมารูนไฟฟ์ในอัลบั้ม V)
ตำหนิน้องเท่าที่เราจำได้ยังเหมือนเดิมทุกประการเลยค่ะ เป็นตัวเดิมแน่นอน
สายที่ได้มาใหม่ก็เหนียวๆ เหมือนสายเก่า (อันนี้ไม่รู้ พ่อบอกมา) แต่ใช้ได้ดีปกตินะ

ตัวหูฟังมีรอบนิ้วมือเต็มไปหมดเลยค่ะ มันแผลบ (ตอนนี้เช็ดออกไปแล้ว)
แถมกล่องสภาพยับเยินมาก จากเดิมตั้งไว้สวยๆ ตอนนี้ต้องเก็บ ขาดตรงมุมด้วยอ่ะ แง
มาตรฐานการเคลมหูฟังบีทส์เป็นแบบนี้ใช่มั้ย ;w; จะจำไว้เลย

สรุปแล้วเค้าเอาน้องไปทำมิดีมิร้ายอะไรบ้างเนี่ยย 55 สงสัยมากๆ เลยค่ะ
แล้วปกติถ้าเอาไปเคลมเนี่ยคือจะได้รับบริการแบบนี้ทุกที่เลยใช่มั้ย
ทำไมถ้าจะเปลี่ยนแค่สาย ไม่เอาไปแค่สายกะใบเสร็จ เอาตัวหูฟังไปทำพรื้อ -*-

รู้งี้ซื้อสายใหม่เองดีกว่าอีก พลาดจริงๆ - -
ไม่เกี่ยวกะมั่นคงเลย 555 แต่คิดว่าถามในนี้อาจจะได้คำตอบค่ะ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

The แพะ

07/08/2015 10:52:49
39
สำหรับแบรนด์ Beats นั้น หากหูฟังเสียเฉพาะส่วนของสาย ส่วนใหญ่แล้วทางศูนย์จะเปลี่ยนให้เฉพาะตัวสายเท่านั้นจ้า จะไม่ใช่สินค้ากล่องใหม่ครับ

แต่ทั้งนี้ต้องขึ้นอยู่กับการพิจารณาของทางศูนย์ไทยด้วยน่ะครับ ^ ^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

pinn

07/08/2015 10:53:45
0
โอเคค่ะ ขอบคุณมาก สบายใจละ ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถามเรื่องเคลมหูฟัง beats ค่ะ"