Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รบกวนผู้รู้เรื่อง G-Shock คร๊าบบ ! มี ปัญหาเรื่องสาย

Ter357

06/08/2015 20:08:03
คือผม ใช้ G-Shock GW9300 ตัว New mudman ครับ คืออ่านข้อมูล มาบ้างว่ามันจะมี สายคาร์บอนไฟเบอร์ แล้วพอจะซื้อสาย คาร์บอนไฟเบอร์ แยก ได้ถามร้าน น่ะครับ ปรากฏว่าร้านบอกเป็นแค่ลายเคฟล่า ไม่ใช้คาร์บอนไฟเบอร์จริงๆ เป็นแค่ เลซิ่น อยากถามผู้รู้ ว่า สรุปมันยังไงครับบบ
แล้วก็อยากทราบ ราคาปกติ หน่ะ ครับ กลัวว่าจะเป็นของปลอมม ราคาร้านนี้ ขายอยู่ 1,400 แต่ ลดเหลือ 690 ยังไงรบกวนให้ข้อมูลด้วยครับบ

#ปล. กลัวบอกชื่อร้าน แล้วจะโดนฟ้องง
#ปล2. อุณหภูมิจากนาฬิกา ถ้าเราวัดแล้ว มันโดนอุณหภูมิร่ายกายเราบางส่วนอุณหภูมิ จะเพี้ยน มีวิธีคำนวนให้เป็น อุณหภูมิ จริงบ้างไหมครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Pong0348

06/08/2015 20:23:38
0
เรื่องสายไม่ทราบครับ. แต่อุณหภูมิค่าแตกต่างจะไม่คงที่ครับ ออกกำลังกายเคยต่าง4-5องศาเลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

an512

09/08/2015 16:51:24
ผมใช้ 9300 Mudman อยู่ครับเปลี่ยนมาเป็ฯสายคาร์บอนเหมือนกัน
สายคาร์บอนนั้น ความจริงมันคือแกนกลางของสายเรซิ่นครับ
เท่าที่ผมเคยดูต้นกำเนิดมันจะเป็นเป็นแผ่นคาร์บอนเรียบๆ มีเจาะแค่ที่ปรับขนาดสาย
แล้วเขาก็หล่อเรซิ่นใสทับไป ดังนั้นเราจะเห็นเนื้อผ้าคาร์บอนที่ด้านหลังครับ
แต่สัมผัสของสายถ้าหลับตา เอาแต่นิ้วจับดูก็ไม่ต่างจากสายเดิมๆ เท่าไหร่ครับเรียบๆ เหมือนกัน

ราคา 690 โอเคแลัวครับราคาปกติ
หยิกหู 0
"รบกวนผู้รู้เรื่อง G-Shock คร๊าบบ ! มี ปัญหาเรื่องสาย"