Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

หูฟังเสียงซ้ายขวาดังไม่เท่ากัน

สายลมเย็น

06/08/2015 08:30:16
สวัสดีครับผมมีหูฟังอยู่ตัวนึงครับ ฟังเป็นประจำก็ปกติดี ต่อมาก็เก็บไว้เฉยๆหลายเดือนเลย(เพราะมีหูฟังตัวใหม่)
พอเอามาฟังอีกทีกลับกลายเป็นว่าเสียงข้างขวามันเบากว่าปกติครับ
ดูแจ็คหูฟังก็สะอาดดี เช็คจากเพลเยอร์ปกติดี(หูฟังตัวอื่นเสียงเท่ากันดี)

อันนี้แก้ไขได้มั๊ยครับ แล้วมันมักเกิดจากสาเหตุอะไรครับ ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Hsung

06/08/2015 09:08:24
346
ลองเปิดดังๆ ดูครับว่าเบสแตกหรือเปล่า ถ้าแตกแสดงว่า voice coil ช็อต คงแก้ยาก

ถ้าไม่ ก็คงต้องปรับ bal ช่วยเอา เพราะปกติหูฟังถึงไม่ใช้เสียงก็ไม่น่าเปลี่ยน

ขนาดหูฟังผมเก้บนานเป็นปี เอากลับมาฟังเสียงยังเหมือนเดิมเลย นึกว่าเก้บนานแล้วจะเสียงกลมกล่อม หวามหอมขึ้นซะอีก.......
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"หูฟังเสียงซ้ายขวาดังไม่เท่ากัน"