Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

rip วีซีดี,ดีวีดี คาราโอเกะ เป็น ไฟล์เพลง WAV ได้ไหมครับ

SirisexnewTA

06/08/2015 04:15:03
387
สมัยก่อนซื้อแต่ คาราโอเกะ เก็บไว้เยอะพอสมควรครับ ไม่เคยคิดซื้อซีดีเพลงเพราะคิดว่าไม่คุ้ม มันไม่มีภาพ ร้องคาราโอเกะก็ไม่ได้ 555 แต่ข้อเสียก็คือต้องเปิดจากแผ่นเท่านั้น ตอนนี้อยากได้แบบพกพาไปไหนมาไหนเพื่อความสะดวก
เลยอยากสอบถามวิธีการ rip วีซีดี,ดีวีดี คาราโอเกะ ให้เป็นไฟล์เพลงหน่อยครับ ใครพอจะมีวิธีบ้างครับ (หรือว่าเขาไม่ทำกัน55)
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เบิ้ม cec

06/08/2015 08:16:30
15
Vcd dvd คาราโอเกะไม่เคยทำครับ
แต่ dvd คอนเสิร์ต ผมเคยลองทำอยู่ ได้ผลดีทีเดียว เข้าใจว่าน่าจะนำมาใช้ได้ถ้าเป็น dvd
โดยใช้โปรแกรม dvd decrypter ดึงไฟล์ vob ของ dvd ออกมาก่อน มันจะแยกเป็น chapterๆ ละเพลง แล้ว save ไว้ก่อน

จากนั้นใช้ โปรแกรม goldwave แปลงจาก vob มาเป็น wav อีกทีครับ
ข้อเสียคือต้องนั่งแปลงทีละเพลง

รายละเอียดหาเอาได้จาก กระทู้ใน pantip ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Draco

06/08/2015 20:35:24
424
vcd karaoke มันจะมีเสียงร้องข้างเดียวนะคับ rip มาฟังมันจะแปลกๆนะผมว่า
หยิกหู 0
แจกหู 0
"rip วีซีดี,ดีวีดี คาราโอเกะ เป็น ไฟล์เพลง WAV ได้ไหมครับ"