Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ใครพอจะรู้สาเหตุของอาการแบบนี้ครับ

nt432

04/08/2015 22:23:00
0

ขออนุญาตเฮียสอบถามเพื่อนสมาชิกหน่อยครับ
ผมซื้อ sound bar polk ในรูปครับ (ซื้อทึ่พาวเวอร์บาย
ขออภัยไม่ได้ซื้อกับเฮีย เพราะเพิ่งรู้จักร้านเฮีย)
เล่นเพลงผ่านบลูทูธได้ , sub เป็น wireless
ซื้อเมื่อปลายธันวาที่ผ่านมา
ซื้อมาวันแรกก็ป๊อกเด้งเลยครับ ซับไม่ดัง
ตอนซื้อก็ลองแล้ว มันก็ดัง พอกลับบ้านไม่ดังซะงั้น
วันรุ่งขึ้นเอาไปเปลี่ยน เค้าก็เปลี่ยนเครื่องใหม่ให้

ใช้ได้แค่ 1 เดือนกว่าๆ
ปกติเล่นผ่านบลูทูธ (iPhone)
ปัญหาคือ มันฟังๆ อยู่มันก็ปิดเครื่องเองเฉยเลย
บางวันก็ไม่เป็นเลย บางวันเป็น 2-3 ครั้ง
ตอนแรกนึกว่ารีโมทปุ่มข้างหรือเปล่า
เลยเอารีโมทไปวางไกลๆ มันก็ยังเป็นอยู่
มันเกิดจากอะไรครับ เซ็งมากเลย

อาการเป็นดังในคลิปครับ
คือไฟสถานะของ sub จะแดงก่อน ตามด้วยแดงที่ตัว sound bar
แล้วก็ดับนิพพานไปทั้งคู่

http://youtu.be/RaVur4hpNM8

http://youtu.be/8offiLvAWAw

ทนใช้อยู่ 4 เดือน เพราะไม่ว่างไป พอว่างเลยเอาไปพาวเวอร์บาย
รอ 2 เดือน กลับมา อาการเดือนเป๊ะ เลยเอาไปอีกรอบ
เค้าเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ กลับมาก็ยังอาการเดิมอีก

ปวดกบาลมาก ใครใช้อยู่เป็นบ้าง เป็นหรือเปล่าครับ
หรือใครบอกรู้ทางแก้ไข ช่วยบอกทีนะครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

RockDragon

04/08/2015 22:59:01
2,893
เวลาเล่นผ่านบลูทูธนั้น ที่ iPhone ต้องเปิดโวลลุ่มให้สุด 100% นะครับ
เพราะหากว่าสัญญานเสียงที่ไปเข้า sound bar มันต่ำเกินจุดๆหนึ่ง วงจร auto on/off ก็จะสั่งให้ปิดเครื่องครับ

ลองหามือถือตัวอื่นๆมาลองต่อเล่นดูครับว่าปัญหานี้ยังมีอยู่อีกหรือเปล่าครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

นายมั่นคง

04/08/2015 23:01:54
4,283
อื้อฮือ ผมพยายามไปเร่งค้นคำตอบมาให้แต่ยังหาไม่เจอ น้าชาก็มาช่วยตอบให้ก่อนแล้วครับ 555 ลองตามที่น้าชาว่าได้เลย คาดว่าเป๊ะตรงปัญหาแน่ๆๆครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

หมูหวาน

04/08/2015 23:17:50
573
อาการนี้น่าจะผิดปกติจริงๆครับ เพราะว่าเพลงที่เปิดอยู่ก็ไม่ได้เบานะผมว่า
ต้องลองดูว่าต่อจาก TV ผ่านช่อง Optic แล้วมีอาการแบบนี้รึป่าวจ้าา
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

nt432

05/08/2015 22:16:35
0
ขอขอบคุณทุกท่านครับ ที่สละเวลาเข้ามาตอบ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ใครพอจะรู้สาเหตุของอาการแบบนี้ครับ"