Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

อยากถามเรื่องการใช้งาน 2 device Bose mini 2 หน่อยครับ

takeshiz

01/08/2015 11:53:29
2
คือแบบว่า ถ้าต่อ 2 เครื่อง อย่าง ipad กับ มือถือ หรือ โน็ตบุค กับ มือถือ

ถ้าเริ่มเล่นเสียงจากอันไหนก่อน จะเล่นแต่ตัวนั้นหรอครับ

สมมติต่อพร้อมกัน เปิดเพลงจากมือถือก่อน แล้วปิดมาเปิดจากโน็ตบุค เสียงก็จะไม่ออกลำโพง

แต่ถ้าเปิดจากโน็ตบุคก่อน แล้วมาเปิดเพลงจากมือถือ เปลงจากมือถือก็ไม่ออกลำโพงเหมือนกัน

ตอนแรกคิดว่าน่าจะเปิดสลับกันได้ เลย งง หรือผมใช้ไม่เป็นเองหว่า ฮ๋าๆ ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หมูหวาน

02/08/2015 01:27:13
573
การเล่นเพลงแบบ 2 Device ของ Bose SoundLink Mini ก็คือสามารถเชื่อต่อได้พร้อมๆกันสองเครื่องครับ
แต่ถ้าเราเล่นเพลงอยู่เครื่องนึง อีกเครื่องจะเล่นเพลงเสียงไปออกลำโพงไม่ได้ครับ
ต่องหยุดเล่นเพลงที่เครื่องแรกก่อน อีกเครื่องนึงถึงจะใช้งานได้จร้าา ^^
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"อยากถามเรื่องการใช้งาน 2 device Bose mini 2 หน่อยครับ"