Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

PK1 นี่เยี่ยมยอดมากแค่ไหนครับ?????

long live the PK

04/06/2007 17:10:00
PK1 นี่เยี่ยมยอดมากแค่ไหนครับ เห็นทั้งคนใน head-fi และคนที่นี้บอกว่าเยี่ยมมากเห็นเอาไปเทียบกับ RS1 กับ HD650 คือไม่เคยฟังเสียงPK1น่ะครับคือถ้ามันดีอย่างนั้นจริงจะรีบไปซื้อ!!
คือที่บ้านมี shureE3C กับ sennheiser HD555 บอกตามตรงเสียดายเงินมากกับ shure e3c คือ soundstage กับ soundimage มันเล็กมาก และมันไม่มีbass คือชอบsenn
มากกว่าที่ soundstage กับ soundimageมันbigและมีspaceระหว่างเครื่องดนตรีเยอะ
คือไม่ทราบว่าPK1เป็นแบบsennหรือเปล่า ถ้าเป็นแบบนั้นจะรีบไปซื้อเลยจริงๆ เพราะยากได้อะไรที่มันportable และ soundstage กับ soundimage เยี่ยมๆและbassลึกๆครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

04/06/2007 19:49:33

มันพูดยากจริงๆ กับการตัดสิน PK1

เพราะไอ้เจ้าหูฟัง YUIN นี่มันมีข้อเสียที่สาหัสรุนแรงมาก ก็คือเรื่องหน้าตาครับ 5555

การจะทำใจจ่ายเงินเกือบครึ่งหมื่น เพื่อซื้อหูฟังสารรูปแบบนี้ ผมเชื่อว่ามีคนทำใจได้ไม่กี่คน

หูฟังแพงๆ ผมเชื่อว่าใครๆ ก็กล้าซื้อ แต่การจะซื้อหูฟังที่แพงด้วย และกระจอกด้วย อันนี้ต้องไม่ธรรมดา จิตใจต้องห้าวหาญพอตัว 555

หูฟัง PK1 และ PK2 นั้น ต่างมีขายในเว็บอันดับหนึ่งและอันดับสองของโลกทั้ง 2 ตัวครับ คือถ้ามันไม่แน่จริงในระดับหนึ่ง รับรองทั้ง 2 เว็บ ไม่กล้าเอาไปขายหรอกครับ 555

PK1 นั้นให้เสียงประมาณการว่าครบเครื่อง คือมันให้แนวเหมือน PK2 แต่เป็น PK2 ที่ให้น้ำเสียงที่อิ่ม นวล และฟังเต็มตัวขึ้นไปอีก

โทนเสียงไม่จัดจ้าน ออกไปทางนุ่มกลนกลืนด้วยซ้ำไปครับ เป็นหูฟังที่ให้ความเป้นดนตรีสูงกว่าหูฟังตัวอื่นๆ มากครับ

ซาวด์สเตจกว้าง และชั้นดนตรีนั้นเรียงเป้นลำดับ หากใครมีแผ่นการบันทึกที่ดีๆ จะสามารถฟังออกได้ว่า มันเรียงตัวที่ตำแหน่งเดิมตลอด แม้จะเร่งด้วยความดังเพิ่มขึ้น มิติก็ยังคมชัด และไม่พร่าเลือน สับสนครับ

ผมเคยทดลองฟังแบบมีแอมป์กับไม่มีแอมป์ ถ้ามีแอมป์นั้น มันจะเปิดเผยรานละเอียดออกมา ไม่มีอาการหลบอยู่หลังม่านแต่อย่างใด ชิ้นดนตรีเปิดเผย จะแจ้งครับ แต่พอไม่มีแอมป์ ฟังแล้วมันเหมือนหลบๆ เขินอาย จะอีท่าไหนก็ไม่ชัดเจน 555

โทนเสียงของ PK1 นั้นไม่ใช่ออกมาทางตระกูล Grado หรอกครับ ผมว่ามันค่อนไปทาง Senn ผสมกับ AKG มากกว่าครับ คือใส เนียน ละเอียด เสียงกลาง Laid Back เล็กน้อย เต็มอิ่ม มิติที่ดี ไม่เกรี้ยวกราดเท่า Grado ครับ

PK2 ไปทาง Grado ซะมากกว่าครับ คือคม โปร่ง โล่ง และกราดเกรี้ยวเล็กน้อยในช่วงปลายแหลม ฟังสนุก และมันส์ แม้จะไร้แอมป์ 5555

โม้เยอะเลย เพราะกะขายเต็มที่....................555555

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

y154

04/06/2007 20:38:11
web อันดับ 1 ของโลกนี่ใช่เว็บนี้หรือเปล่าครับ
www.munkonggadget.com
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Nnthnt

04/06/2007 21:06:03
PK1 เป็นหูฟังประเภท Earbud ที่ดีที่สุดที่ผมมีครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

นายมั่นคง

04/06/2007 21:19:34

อะจ๊ากกกกกก 5555

ม่ายช่ายเว็บพ้มมมมมม 555

เว็บของผมนี่อันดับที่สี่หมื่นกว่าของโลกครับ

นี่ครับอันดับหนึ่งต้องเว็บนี้ครับ บัก Todd ผู้เลื่องชื่อ
http://www.ttvj.com/index.php?main_page=product_info&cPath=13_35&products_id=1014

แล้วอันดับสองของโลกก็เจ้านี้
http://www.headphone.com/products/headphones/earbud/yuin-pk1.php

ที่ว่าวัดยังไงถึงรู้ว่าอันดับหนึ่ง

ก็เจ้า 2 เว็บที่ว่า นี่เป็นสปอนเซอร์ หนังสือ stereophile absolute what hifi และอื่นๆ อีกแยะ แถมเป็นหมายเลขหนึ่งในเว็บ Head-Fi อีกครับ 5555

แต่ขอโม้หน่อยเหอะ 555 ทั้ง 2 เว็บเอา YUIN เข้าไปขายทีหลังผมอีก 5555
หยิกหู 0
"PK1 นี่เยี่ยมยอดมากแค่ไหนครับ?????"