Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอสอบถาม Fiio X3ii ต่อ Line out กับลำโพงแล้ว มีเสียงซ่าตอนเสียงร้อง

saitipbattery

15/07/2015 15:06:07
1
รบกวนถามพี่ๆ ว่า ผมใช้ Fiio X3ii ต่อ Line out กับ JBL Charge2
แล้วมีเสียงซ่าตอนเสียงร้อง ที่แฟด ออกมาครับ ไม่ทราบว่าเกิดจากปัญหาอะไรครับ

ผมลองต่อกับลำโพงอื่นๆ ในบ้านก็มีเสียงซ่าตอนร้องเหมือนกัน ซึ่งพอต่อช่องแจ๊คธรรมดามันก็มีเสียงซ่า แต่น้อยมากๆ
ครับ ถ้าเร่งโวลุ่มประมาน 100 ก็จะได้ยินเสียงซ่าชัดขึ้นมาก

คำถามคือ ทุกท่านคิดว่า ปัญหาน่าจะเป็นที่ลำโพง หรือ ตัว Fiio X3ii
ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หมูหวาน

16/07/2015 00:18:57
573
ลองต่อจากช่องหูฟังของ FiiO ไปต่อที่ Charge 2 ดูก่อนครับ แล้วค่อยๆเร่งลด Volume ดู
เพราะบางทีเจ้า Charge 2 ออกแบบไม่ได้ลองรับ Output แรงๆของ Line Out ครับผม
ซึ่งทำให้เกิดสัญญาณคลิปปิ้ง และเกิดเสียงแตกพร่าออกมาจ้าา
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขอสอบถาม Fiio X3ii ต่อ Line out กับลำโพงแล้ว มีเสียงซ่าตอนเสียงร้อง"