Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

มีปัญหาเกี่ยวกับเคสไอพอดครับ

mazz

01/06/2007 22:27:37
คือเพื่อนซื้อcaseตัวหนึ่งให้เป็นของขวัญวันเกิด สวยมากที่จะเป็นซิลิโคนหุ้มแล้วมีhard caseข้างนอกสีดำๆอีกทีหนึ่งอะครับ ก็รู้สึกมันหรูและทนทานดี ตอนแรกลองกับpx200ก็เออดูดีแฮะ แต่พอออกไปนอกบ้านใช้e2cปรากฏว่ามันหลุดบ่อยมาก เพราะรูที่จะเสียบหูฟังลงไปได้มันเล็กและหนามาก ต้องกดหัวjackไว้ตลอดเลยครับT-T ทีนี้อยากจะถามว่ามีวิธีแก้ไหมครับ? เห็นมีdockตัวใหม่ราคา650 ตัวนี้ซื้อมาต่อแล้วจะได้ไหม? เสียงจะเปลี่ยนไหม? หรือมีวิธีอื่นที่ไม่ต้องเสียตังค์ไหมครับ?
ขอบคุณมากครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

01/06/2007 22:32:51

ที่มันหลุดแสดงว่ามันเสียบไม่เข้าน่ะครับ มันจะติยางตรงเคสล่ะ (ผมคาดเดาเอา) มีอีกวิธีคือ เจาะรูเคสให้ใหญ่ขึ้น หรือไม่ก็ปาดเอาพลาสติกตรงแจ๊คหูฟังออกหน่อยนึง 5555

แต่วิธีต่อด็อคตรงก้นแล้วเอาหูฟังต่อตรงรูนี้ มันไม่ได้นะครับ เพราะไม่สามารถปรับเร่งลดเสียงที่รูตูด เอ๊ย รูก้นได้ครับ

555
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
"มีปัญหาเกี่ยวกับเคสไอพอดครับ"