Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ช่วยเลือกหน่อยคับ marshall minor กับ hifiman re400

ฟ้องกัง

22/06/2015 21:33:30
ชใครรู้ช่วยเปรียบเทียบทีคับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

yamano

22/06/2015 22:09:41
271
เคยมีพร้อมกันทั้งสองตัว

สองรุ่นนี้เสียงไปคนละทางเลยครับ

Minor เป็น ear bud ที่ใหญ่แต่มีคลิปล็อคที่หู
โทนเสียงออกโทนสว่าง รายละเอียดดีพอควรฟังง่าย เสียงกีตาร์เครื่องสายนี่สดมาก
เสียงร้องใสล้ำหน้านิด ถ้าชอบ pop poprock metal (ไม่หนักมาก) ตัวนี้เลย. มันๆดี

Re400. เป็น inear ที่ออกมาทางโทนสุขุม นุ่มหน่อย. เสียงร้อง จะว่าออกflat ก็ไม่เชิง
จะว่าใสก็ไม่ใช่ เบสน้อย กลองนุ่ม ถ้าชอบแนวเพลง audiophile, blue ,bossa รุ่นนี้
จะเป็นตัวเลือกที่ดีมาก poprock ก็ฟังได้แต่ไม่ค่อยถึงใจเท่าไหร่

ก่อนซื้อควรลองด้วยตัวเองก่อน เพื่อความสบายใจ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ヘッドホン

22/06/2015 22:43:57
1
ตามที่คุณยามาโนะบอกนั่นแหละครับ
ตัวนึงเน้นฟังมันส์สนุกๆ หูฟังmashallส่วนใหญ่เกิดมาเพื่อฟังร็อค แต่ก็ได้หลากหลายอยู่
re400นี่เน้นนุ่มเนียนเด่นเสียงร้องหวานร็อคก็ฟังได้ครับถ้าเน้นทางเสียงร้อง
ลองฟังเปรียบเทียบด้วยตัวเองดีที่สุดครับถ้าทำได้ แล้วลองชั่งน้ำหนักดูว่าเราฟังเพลงหนักไปทางแนวไหน
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ช่วยเลือกหน่อยคับ marshall minor กับ hifiman re400"