Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Windows X

17/06/2015 22:39:16
337
ก็เหมือนคนดีที่ทุกคนก็มีเหตุผลดีๆให้กับในสิ่งที่ตัวเองทำและเป็นอยู่แต่ก็ยังมีคนที่ทำเรื่องไม่ดีในสายตาคนอื่น
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เด็กแป๊ะ

17/06/2015 23:49:06
10
ไม่มีอะไร แค่อยากเป็นคอมเม้นแรกครั[
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

หวังดีครับ

17/06/2015 23:55:33
ผมขออนุญาตถอดล็อคอินนะครับ

คุณนนท์ครับ ผมอยากให้คุณนนท์พักผ่อนบ้างนะครับ ผมเอง ไม่รู้จักคุณนนท์เป็นการส่วนตัว แต่ผมก็เห็นคุณนนท์มีผลงานมากมาย คนชอบบ้าง ไม่ชอบบ้าง เป็นเรื่องธรรมดาจริงๆครับ

พักหลังๆ เห็นมีกลุ่มคนที่ไม่ค่อยเห็นด้วยกับคุณ เริ่มโจมตีคุณหนัก ซึ่งผมเองก็ได้แต่อ่าน แต่ใจก็คิดไป ว่าทำไมหนอ hobby ที่เล่นแล้ว ควรจะให้ความสุขอย่าง gadget ทั้งหลายเหล่านี้ ถึงทำให้คนทะเลาะกันได้ ทำให้เราเดือดเนื้อร้อนใจ เป็นเดือดเป็นแค้นได้

บางที การปล่อยวาง น่าจะเป็นทางออกที่ดีนะครับ เวลาผมอ่านกระทู้ที่มีการโจมตี กันด้วยถ้อยคำรุนแรง คนที่เห็น มักถามผมว่า ทำไมหน้าตาเคร่งเครียดจัง ผมต้องรีบปิดทุกที กลัวใจจะไม่เป็นสุข บางที เล่นไม่อยากจะฟังสินค้าตัวที่เป็นประเด็นเลย

หาเวลาว่าง ไปเที่ยวเปิดหูเปิดตาบ้าง ก็ดีนะครับ ได้ยินเสียงทะเล ได้ยินเสียงน้ำตก เสียงนกร้อง ผมว่าน่าจะไพเราะกว่าฟังเสียงเพลง แล้วต้องมานั่งเครียดกว่าเป็นไหนๆ

ที่เขียนมาก็ไม่มีอะไรหรอกครับ ผมเห็นคุณนนท์ ตั้งกระทู้นี้ แล้วแปลกใจ หวังดีจริงๆนะครับ ไม่ได้มีเจตนาอื่นแอบแฝงทั้งสิ้น ยังไงผมขอให้คุณนนท์แจ่มใสขึ้น จิตใจเบิกบานขึ้น จะได้มาสร้างผลงานให้เป็นสีสันในวงการต่อไป

ขอบคุณนะครับ ^__^
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Windows X

18/06/2015 00:30:32
337
ผมเข้าใจครับ ผมเองก็ตั้งกระทู้นี้เพื่อให้บางคนได้อ่านแล้วคิดได้บ้าง ช่วงนี้บางคนก็เป็นหนักขนาดตั้งกระทู้ถามความเห็นทั่วไปก็ดราม่าได้ โพสกระทู้วิจารณ์กันก็ดราม่าได้ เลยอยากให้มันเพลาๆกันลงบ้าง ไม่รู้จะได้ผลไหม

โดยส่วนตัวเรื่องพวกนี้ผมก้าวข้ามผ่านไปนานแล้วครับ ทุกวันนี้ก็คุยกันขำๆมากกว่าครับ ขอบคุณที่เป็นห่วงครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

เอกเรื่องมาก

18/06/2015 04:10:14
23
บางทีคนเราก็ข้ามผ่านเรื่องบ้าๆ ประสาทแดกพวกนี้ด้วยคำว่า ช่างแม่ง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

จีเจษฐ์

18/06/2015 06:52:58
อ่านเม้นบนแล้วสะดุ้งเลยครับ
หยิกหู 0
"เสียงดี"