Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอสอบถามท่านที่ใช้ audio gd nfb11(2015)อยู่ หน่อยครับ

opipopip

14/06/2015 22:39:08
1
พอดีผมใช้มาได้ราวๆ 2เดือนกว่าๆแล้วครับ ปกติ ใช้กะ akg k701 ตลอด ไม่ก็ใช้เป็น dac ต่อเข้ากับลำโพง

แต่เมื่อเร็วๆนี้ผม ได้เอียบัดมาตัวนึง ค่อนข้างขับง่ายมาก ผมเอามาลองต่อกับ audio gd ของผมดู ปรากฏว่า บิดโวลุ่ม จนเบาสุด ทั้ง low gain กับ high gain ยังมีเสียงเพลงเล่นอยู่เลยครับ เสียงเบาครับ แต่อยู่ในระดับที่ได้ยินเพลง ว่าร้องว่าอะไรบ้าง

ผมเลยเอามาต่อกลับ akg k701 ดูบ้าง ปรากฏว่ามีเหมือนกัน แต่เบามาก ใน high gain แต่ใน low gain เสียงถึงจะเงียบไป

อาการแบบนี้ถือว่าปกติมั้ยครับ ท่านที่ใช้อยู่ มีอาการแบบเดียวกับผมรึเปล่า?
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หมูหวาน

14/06/2015 23:35:22
573
เป็นอาการปกติของแอมป์ที่ใช้ Impedance Volume ขาเข้า 10kohm ครับ ซึ่งจะได้เรื่องรายละเอียดเสียงที่ดีกว่า
การใช้ Impedance ขาเข้าสูงๆครับ แต่ก็จะเกิดอาการอย่างที่บอกมาครับ มันจะมีเสียงเบาๆอยู่บ้างเมื่อเวลาเราปิด Volume สุดครับ
ซึ่งไม่ต้องเป็นห่วงครับ เป็นเรื่องที่เจอได้ใน Amp Solid ที่ออกแบบมาในลักษณะนี้จ้าาา ^^
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขอสอบถามท่านที่ใช้ audio gd nfb11(2015)อยู่ หน่อยครับ"