Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

มีใครทราบมั่งครับว่า Whiplash ยังรับทำ Whipmod อยู่หรือเปล่า

souldealer

12/06/2015 18:54:37
0
พอดีเพิ่งพอมีกำลังทรัพย์บ้าง แต่เหมือนจะช้าเกินไปหลายปี

หาซื้อก็ไม่ค่อยได้เข้าเว็บไปก็ไม่เจอ แต่เหมือนเคยได้ยินว่าเค้ายังรับทำอยู่แต่ต้องส่งเมลไป

เลยอยากถามประสบการณ์ตรงว่าเคยมีใครเมลไปหรือ เพิ่งได้ทำในปีสองปีนี้มั้ยครับ ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

kiertijaib

12/06/2015 21:21:05
0
เสี่ยงมากครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Sarikanon

13/06/2015 02:19:13
15
เห็นล่าสุดเท่าที่ตามข่าวมา

คิวยาวมากๆครับ(แล้วคิวก็ถูกทิ้งอยู่แบบนั้น)แต่หาเครื่องไม่ได้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

kiertijaib

13/06/2015 03:10:20
0
เคยให้ Craig Sanborn ทำสายให้หลายสายเมื่อสามสี่ปีก่อน
พบว่าใช้เวลานานมาก จะต้องเขียนอีเมล์ไปกดดันจึงได้มา แต่ปรากฏว่าสายที่ได้มา
มีปัญหาต้องส่งให้แกซ่อม ก็ช้าอีกจนต้องเร่งก็ไม่ยอมตอบกลับเมลเลยใช้วิธีขู่ว่าถ้าไม่ตอบกลับ
จะส่งอีเมล์ที่ส่งให้แกไปให้คนอื่นที่รู้จักใน head-fi ดูด้วย สุดท้ายแกส่งมาให้แบบที่ไม่ได้
แก้ไขอะไร เลยต้องให้ช่างที่เมืองไทยซ่อมให้

ใน head-fi ก็มีประกาศคนหายเป็นระยะ ๆ

สำหรับ whipmod คงต้องพิจารณาดูให้ดี ว่าจะเหมือนกับการโมในหลาย ๆกรณีในเมืองไทยที่ยัง
เป็นปัญหาอยู่หรือไม่ และเท่าที่ทราบจากเพื่อน head-fi ด้วยกันเขาบอกว่าจริง ๆ whipmod
นี่ทำในเอเซีย อาจจะเป็นไทยก็ได้ แล้วค่อยส่งกลับไปอีกทีหนึ่ง จึงใช้เวลาในการทำนานมาก ๆๆๆ
และการทำก็เลียนแบบของ Redwine Audio แต่ใช้อุปกรณ์ต่างกัน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

actionmanz

13/06/2015 06:36:11
4
ผมเคยสั่งทำครับทั้ง WhipMOD WhipLOD สาย ciem รุ่นต่างๆ ระยะเวลาก็ประมาณ 1 เดือนนิดๆครับ ลองเมลล์ไปสอบถามดูก่อนได้ครับ น่าจะยังรับทำอยู่นะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

ชอบ WhipMod

13/06/2015 07:29:09
ผมว่ารอมือ 2 ในบอร์ดเรานี่ดีกว่าครับ
รอหน่อย แต่ผมก็เห็นออกมาเป็นระยะๆครับ แม้อาจไม่บ่อย
ถ้าเจอก็นัดลองดูสภาพด้วยเลยครับ ชัวร์กว่า

Ciag ดูแล้วก็ผีเข้าผีออก บางช่วงรอกันเป็นปี จนต้องยกเลิกออร์เดอร์ก็มี
บางช่วงแกก็ทำให้เร็ว เอาแน่ไม่ได้

สรุปรอมือสองดีกว่าครับ โชคดีอาจได้มาทั้ง WHIPMOD+WHIPLOD ในราคาถูกมากๆก็ได้ครับ
รอ ครับ รอ

ช่วงนี้ใช้ iPod รุ่นอื่นๆแก้ขัดไปก่อนครับ ถ้าให้ดีก็ใช้ iPod gen5.5 เลย matching กับแอมป์
กับหูฟังให้เรียบร้อย พอได้ WhipMod+D2M มาก็เปลี่ยนชุดได้เลย
เสียงก็แล้วแต่ชอบครับ ถ้าชอบ iPod gen5.5 เป็นทุนเดิมอยู่แล้วก็คงชอบ WhipMod แน่นอนครับ

ปล.ถ้าสั่งตรงจาก Ciag คงต้องไหว้พระสวดมนต์กันเลยทีเดียว ให้โชคดี ได้ของไวๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

ชอบ WhipMod

13/06/2015 07:36:05
Craig ครับ ไม่ใช่ Ciag พิมพ์ผิดไปหน่อย
หยิกหู 0
"มีใครทราบมั่งครับว่า Whiplash ยังรับทำ Whipmod อยู่หรือเปล่า"