Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

++ รบรวนช่วยแนะนำลำโพง Bluetooth, Airplay, Docking หรือ AUX ก็ได้ครับ

FocusMKIII

07/06/2015 22:27:46
1
รบรวนช่วยแนะนำลำโพง Bluetooth, Airplay, Docking หรือ AUX ก็ได้ครับ เอาไว้ฟังในห้องอ่านหนังสือเล็กๆขนาดประมาณ 5x5 เมตร เปิดฟังเบาๆ เพลงแนว Mellow Jazz, Bossa, Classic, Vocal อะไรประมาณนี้ครับ เอาราคาไม่แพงมากนะครับ หลักพัน ถึงหมื่นกลางๆก็พอ เอาแบบยิ่งถูกยิ่งดีครับ ผมฟ้งลำโพงอะไรก็เพราะไปหมดเลย ไม่ว่าถูกหรือแพง(สงสัยหูไม่ค่อยดี).....กำลังเล็ง Audioengine B2 ที่คุณหมูหวานแนะนำไม่ทราบว่าเป็นงัยบ้าง น่าจะOKนะผมว่า.
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

FocusMKIII

07/06/2015 23:02:24
1
พิมพ์ผิดครับ....รบกวน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

หมูหวาน

08/06/2015 01:18:02
573
จริงๆแล้วแนวเพลงที่ว่ามาผมว่า Audioengine B2 น่าจะตอบโจทย์ที่สุดแล้วนะครับ
เพราะมันเป็นลำโพงที่ฟังเบาๆ แต่ได้รายละเอียดเสียงออกมาครบถ้วนดีเลยจ้าา
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

JokE_zZz

08/06/2015 11:55:37
2
ถ้าไม่เน้นพกพา แนะนำ Boston Acoustic Cinema XS 2.1 ครับ ครบเครื่อง ใช้งานได้หลากหลาย เสียงไปได้ไกลกว่าพวกลำโพงพกพามาก ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

tudtee

08/06/2015 19:03:38
7
bose soundlink color เลยครับ พกพาก็ได้
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

FocusMKIII

08/06/2015 22:43:52
1
ขอบคุณทั้งสามท่านมากเลยครับ..สำหรับคำแนะนำ....
Audioengine B2 ต้องหาเวลาไปลองฟังให้ได้เลย..
Bonton ACM XS 2.1 อันนี้เยี่ยมเลยทำไมผมลืมม้นไปได้ ขอนอกเรื่องหน่อยนะครับ มันทำให้ผมจำได้ว่าเคยมี BA635 เก่ามากๆสิบกว่าปีแล้วซื้อตอนเรียนจบใหม่ๆยังชอบเสียงมันอยู่เลย (เก็บเงินแทบแย่ สมัยนั้นผมว่ามันเสียงดีมากเลย) กลับไปค้นในห้องเก็บของ เจอจริงๆด้วยเก็บไว้อย่างดี ลองเปิดดูยังใช้ได้อยู่เลย....(เก็บไว้สะสมก็ละกัน) กลับเข้าเรื่อง XS 2.1 ดีกว่า ผมจำได้ว่าราคามัน หมื่นปลายๆ(เกินงบไปนิด) แล้วมีขายแถวไหนบ้างครับช่วยแนะนำหน่อยครับ อยากลองฟังเสียงดูก่อนตัดสินใจ...
มาถึงBose SLColor ส่วนตัวชอบเสียง Bose เป็นที่ตั้งอยู่แล้ว มี Bose SLII ใว้ฟ้งที่หัวนอน,กะ Bose SLMini ไว้เอาไปฟังตอนไปเที่ยวต่างจว.หรือนั่งเล่นในสนาม สะดวกมากเลย...แต่ Bose SLColor ไม่เคยฟังเลย ดูแต่รีวิวเฮีย เห็นราคาแล้วน่าคบมาก ถ้าได้ฟังแล้วคงโดนแน่ๆเลยตัวนี้...เอาไว้สลับกันกะ SLMini น่าจะดีไม่น้อย...
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

JokE_zZz

09/06/2015 16:05:49
2
Boston XS 2.1 สามารถหาได้ในราคา 13,xxx บาท ครับ ลองไปหาใน OCZ
ถ้าเอาแบบด่วน หาใน Lazada แล้วรอโค้ดลด 10% ลดแล้วจะเหลือ หมื่นสามปลายๆ ถ้าชอบเสียงสไตล์ Boston ตัวนี้ไม่ผิดหวังแน่ครับ ถ้าอยากลองฟัง ร้านที่พันทิปประตูน้ำ กับร้านที่ Fortune รัชดา น่าจะมีให้ลองครับ (เป็นร้านเดียวกับที่ขายใน Lazada)

ปล. ราคา 13,xxx ประกันศูนย์ไทยด้วยนะครับ ไม่ใช่ของหิ้ว ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
"++ รบรวนช่วยแนะนำลำโพง Bluetooth, Airplay, Docking หรือ AUX ก็ได้ครับ"