Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามคุณหลุยระหว่างชุดคอนโดกับพวกPlayerปัจจุบัน

Yaphets

03/06/2015 01:10:23
พอดีสมัยก่อนที่ผมเริ่มเล่นแรกๆ ได้มีโอกาสฟังชุดคอนโดแล้วประทับใจ แต่ตอนนั้นยังไม่มีเงิน

พอมาถึงตอนนี้ผมคิดว่ามันจะไม่มีขายสะละ ที่ไหนได้ยังมีอยู่ ดันไปเห็นหน้าเพจของเฮียเมื่อ 2 วันที่แล้ว เกิดอาการสงสัยว่า

player ที่แห่กันออกมาหนิมันยังพอฟัดกับเจ้าพวกนี้ไหวไหม ถ้าเป็นไปได้อยากได้รีวิวจาก user ที่เคยสัมผัสก็จะเป็นตัวเลือกที่ดีมากครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

03/06/2015 03:14:55
1,057
คอนโดนั้นยังเป็นเซ็ตที่เสียงดีมากๆครับครับ ให้ซาวด์ที่ฟังง่าย เนื้อเสียงมีมวลทีดีมาก เวทีกว้าง และปลายเเหลมไม่คมจนขึ้นของ เสียงยังสู้กับ DAP หลายๆหมื่นได้สบายๆครับ เพียงเเต่ว่าไซส์นั้นอาจจะหนักซักนิดนึงครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Yaphets

03/06/2015 12:09:36
ขอบคุณมากครับ คุณหลุย อยากทราบว่า ชุดที่ลงไป 2 ชุดเมื่อ 2 วันก่อน

เสียงเป็นยังไงบ้างครับ ขอคร่าวๆนิดนึงครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

l2esurection

03/06/2015 16:18:14
62
เสียง 2 ชุดนั้น จากที่ผมเป็นเจ้าของมันเอง 555 เสียงคร่าวๆตามด้านล่างเลยครับ
ตัวชุดแรก Cypherlabs ทั้งชุดนั้นจะให้ Overall กว่าฟังเพลง ได้หลากหลาย ซาวสเตจถือกว้างแต่ไม่โหวงเหวง เสียงนักร้องกำลังดี เหมาะกับเพลง Audiophile Classic Jazz เพลงจีนเบาๆ บรรเลง พาลเอาหลับได้
ตัวชุด 2 Alo mk 3 b+ ชุดนี้ พื้นหลังจะไม่นิ่งเท่าชุดแรก เสียงจะออกแนวดุดันกว่าชุดแรกครับ ซาวสเตจจะแคบลง แต่ไม่อึดอัด เบส อิมแพค หัวโน๊ต ทำได้ดีกว่าชุดแรก เหมาะกับเพลง Rock Pop EDM ที่เน้นจังหวะหนิเข้าท่าเลยแหละครับ สำหรับท่านที่ชอบเบส สามารถปรับเบสเองได้โดยเฉพาเจ้าตัวนี้มันปรับเป็นแบบ Analog ได้เลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถามคุณหลุยระหว่างชุดคอนโดกับพวกPlayerปัจจุบัน"