Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ลำโพง Bluetooth แบบพกพาตัวไหนเสียงดีกว่า B&O Beoplay A2 บ้างครับ ?

tudtee

02/06/2015 15:04:24
7
เสียงดีกว่า หรือใกล้ๆเคียงกัน เน้นพกพาครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

kiertijaib

02/06/2015 15:20:51
0
เห็นตอนนี้ใน head-fi พูดถึง riva turbo X ว่าดียอดเยี่ยมกว่าตัวอื่น
ได้รางวัลด้วย innovative designs International CES
Donald North ซึ่งเป็นคนผลิตแอมป์ DNA strata เป็นคนออกแบบ
http://www.head-fi.org/t/762222/riva-turbo-x-bluetooth-speaker-impressions-and-discussion-thread

http://www.head-fi.org/products/riva-turbox-high-performance-premium-mobile-bluetooth-speaker-black

http://www.head-fi.org/t/764001/review-riva-turbo-x-high-performance-premium-mobile-bluetooth-speaker-plus-headquarters-tour
ต้องสั่งซื้อจากอีเบย์ครับ ยังไม่มีตัวแทนในไทย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

kiertijaib

02/06/2015 15:24:29
0

Riva Turbo X อยู่ข้างบน ขณะที่สองอันล่างเป็น Bang Olufsen, Bowers & Wilkins
แต่เห็นว่าเสียงและ function ชนะสองตัวข้างล่างในงาน CES2015
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

tudtee

02/06/2015 16:23:04
7
ขอบคุณมากครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

kiertijaib

02/06/2015 17:50:48
0
อันนี้เป็นคอมเม็นท์ของ Moedawg140 เปรียบเทียบกับลำโพง Bluetooth อื่น ๆ
I haven't listened to the Zeppelins, but I did get to listen to a "direct" B&W competitor to the Turbo X, the B&W T7. The B&W, B&O A2, UE Boom, JBLs, Jamboxes (small and large), Sonos', Marshalls, the Bose's and other around-the-same-price speakers that I've listened to just do not sound as immersive and have that crisp sound signature, especially as the Turbo X's Turbo Mode (the sound can fill a house) is activated. The Trillium Surround Mode adds to the perception of the sound filling all areas of the room.

ไม่มีตัวแทนในไทยครับ และเขาไม่ส่งในไทย
แต่ซี้อจากอีเบย์ได้ ผมเคยติดต่อถามเขาไป riva audio บอกว่า
ที่ขายอยู่ในอีเบย์นั้นเป็นตัวแทนของเขา
ผมถามเรื่องการรับประกัน riva audio บอกว่าตัวแทนเหล่านั้นจะให้ประกันของตนเอง
สำหรับที่เคยติดต่อไปในอีเบย์เขาบอกว่าถ้ามีปัญหาเขารับเปลี่ยนคืนทันที

กำลังติดต่อจะซี้อ แต่ของหมด เหลือแต่สีขาว ก็เลยรอ เขาสั่งมาใหม่มาอีกสิบตัว
เผอิญเกิดปัญหาทางเทคนิคจึงยังไม่ได้สัง่ ตอนนี้สิบตัวที่มีมาใหม่ใกล้จะหมดแล้วในเวลาหนึ่งสัปดาห์
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

somkiatr

02/06/2015 18:06:56
182
ผมชอบ Audioengine B2 ครับ แต่ตัวมันก็ใหญ่พอสมควร ไม่รู้จะเรียกว่าพกพาได้ไหม แต่เสียงเด็ดขาดมากถึงขนาดขาย Bose soundlink 3 ทิ้งเลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

tudtee

02/06/2015 20:04:31
7
Audioengine B2 เหมาะกับแนวไหนครับ
ผมฟัง pop jazx acoustic ลูกทุ่ง พอได้มั้ยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

หมูหวาน

02/06/2015 23:58:10
573
B2 มันพกพาไม่ได้นะครับ แต่เสียงก็จะดีกว่าลำโพงพกพา จริงๆแล้วลำโพงเสียบปลั๊กมันได้เปรียบกว่าอยู่แล้วครับ
แต่ถ้าเท่าที่ผมฟังมา Beoplay A2 เสียงแจ่มมากๆครับในช่วงราคาที่ว่ามาจ้าา ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ลำโพง Bluetooth แบบพกพาตัวไหนเสียงดีกว่า B&O Beoplay A2 บ้างครับ ?"