Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ดูหนังกับทีวี+dvd ธรรมดา แต่ไม่อยากรบกวนเพื่อนบ้านเพราะเป็นทาว์นเฮาส์

ton

19/12/2006 14:49:19
เลยจะซื้อหูฟังครับ
เอาแบบ in ear (เพราะผมใส่แว่น ใช้แบบอื่นไม่สะดวกใช่ไหมครับ แต่ถ้ามีแบบไหนดีกว่าและไม่หนีบแว่นก็แนะนำด้วยครับ)

ราคาประมาณ 2000 + - เท่าไหร่ก็ได้ ถ้าคุ้มค่าเห็นได้ชัด แต่ถ้าถูกๆแล้วดีได้ก็ดีนะครับ

แนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากครับ แล้วจะได้เข้าไปอุดหนุน (ไม่ฟังเพลงนะครับ ดูหนังอย่างเดียว)
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

19/12/2006 15:16:37

ดูหนังในห้อง มันไม่รบกวนข้างบ้านหรอกครับ 55

เสียงจากหูฟังต่อให้มันเล็อลอดออกมา ยังไงก็ไม่รบกวนข้างบ้าน แต่อาจรบกวนคนในบ้านครับ

เป็น inear ดูหนังอาจจอึดอัดครับ เพราะเสียงมันอัดตูม ตูม เข้าในหูตลอด และดูหนังมักจะเป็นการดูรวดเดียวประมาณ 2-3 ชั่วโมง

ใช้ portable ดีกว่าครับ ตอนนี้ที่ผมฟังแล้วใช้ได้ ไม่แพงนักก็คือ ultrasone HFI15G ครับ

หลายคนบาง ทำไมเฮียแนะนำให้แม้กระทั่งใช้ฟังเพลงคลาสสคิคด้วย ดูหนังด้วย เอาไงแน่ เฮียแหกตาหรือเปล่า 5555

ไอ้เจ้า 15G นี่ผมถือว่าผมสอบผ่านราคาของมันครับ คือไม่แพงจนเวอร์ อยู่ในระดับที่ใช้ได้หลากหลาย และที่สำคัญ มันเป้นหูฟังที่ดีไซน์ไว้กึ่งเป็นหูแบบ surround ครับ

การดูหนังถ้าได้เวลาที่กว้าง และไกลออกไป และสามารถโอบมาด้านหลังได้ ถือว่าเป็นหูที่ดีครับ เช่นเดียวกับการฟังเพลงคลาสสิค เวทีเสียงควรถอยหลังออกไป และควรมีเวลากว้างจากซ้ายจรดขวาครับ

และทีสำคัญคือชิ้นดนตรีต้องฟังแยกแยะออกเป็นชิ้นๆ ไม่ใช่ขุ่นคลั่กเหนียวเหนอะเป็นก้อนๆ ครับ 555 ลองแวะเข้าไปฟังซิครับ ผมให้ลองจนกว่าคุณจะเอียนตายไปข้างนึงเลยครับ 5555

ราคาไม่แพงบ้าเลือดด้วย แค่ 2890 ครับผม

แต่ถ้าเป็น inear แล้วจะใช้ดูหนังด้วย สองพันบาทเวลานี้น่าจะได้แค่ Sony EX85LP ครับ เบสแน่น ไม่เบลอ แหลมละเอียดใช้ได้ แต่ไม่พริ้วสุดมากนัก

แต่ว่าตามตรง ดูหนังไม่อยากให้ใช้ inear ครับ อ้อ ดูกับคอม หรือดูกับทีวี หรือดูกับ portable ครับ

555 เล่าเพิ่มอีกนิดก็ดี
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

คอหนัง

19/12/2006 21:52:33
ระหว่าง 15G กับ MS-1 เฮียมั่นว่าอันไหนดูหนังดีกว่ากันครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

ton

21/12/2006 13:11:14
เดี๋ยวเข้าไปดูนะเฮีย
ที่งามวงศ๋วานก็มีใช่ไหมครับ แถวบ้านผมเลย
ขอบคุณมากคร๊าบ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

ton

21/12/2006 13:29:58
ลืมคุยกับเฮียก่อน

ผมดูกับทีวีธรรมดา+เครื่องดีวีดีธรรมดาครับ

ข้างบ้านชอบเปิดเพลงดังมาก
ผมเห็นแล้วก็ไม่อยากรบกวนคนอื่นเหมือนเขาครับ
แต่ดูหนังเปิดเบาๆมันก็ไม่มันส์
ก็เลยจะหาซื้อหูฟังครับ

ตกลงเฮียจะให้ผมซื้อตัวไหนดีครับ
หูผมธรรมดาฟังไม่ออก ต้องพึ่งหูเฮียแทน
ราคาต่างกันพันบาทซื้ออันไหนก็ได้ครับ
เฮียเชียร์เถอะ แต่ว่าดูหนังอย่างเดียวจริงๆ
ไม่ชอบฟังเพลงที่บ้านเลย ฟังแต่บนรถครับ

ฟันธงเลยครับเฮีย

แล้วประกันต่างๆ ดีเหมือนกันไหมครับ + ผมต้องซื้ออะไรเพิ่มอีกหรือเปล่าในการใช้หูฟังไปเสียบดูหนังกับดีวีดีที่บ้าน

ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

ton

22/12/2006 09:27:17
ขอบคุณคร๊าบ
หยิกหู 0
"ดูหนังกับทีวี+dvd ธรรมดา แต่ไม่อยากรบกวนเพื่อนบ้านเพราะเป็นทาว์นเฮาส์"