Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอคำแนะนำเรื่องHeadphone ampหน่อยครับ

golf8023

28/05/2015 19:30:19
39
ตอนนี้ใช้ Fiio E11k ต่อจาก Ipod Gen4 B/W สาย D2M Ibasso หูฟัง Zero Audio Basso (มีRed Giant Mod Chimอีกตัว)
เวลาต่อตรงจากipodเสียงโอเคครับ กลางแหลมชัดใสไม่บาดหู เบสมีอิมแพ็คไม่มากแต่ก็พอเป็นลูกได้ เสียงร้องพลิ้วสวยใช้ได้ไม่ถึงกับหวานมาก แต่ด้วยอิมแพ็คที่น้อยไปเวลาฟังร็อคหรือเพลงเน้นจังหวะทำให้ฟังไม่สนุกเท่าไหร่
พอต่อผ่าน E11k อิมแพ็คมากขึ้น เบสเป็นรูปชัดเจนมากขึ้น ฟังสนุกขึ้นมาก แต่เวลาฟังเพลงที่เน้นเสียงร้องกลางจะบาดหูมากขึ้น แหลมกุด เสียงร้องกลับถอยลงและไม่สวย ไม่พลิ้ว กระด้างขึ้น
เอา E11k ไปต่อกับ Player หรือ หูตัวอื่นก็ได้ผลลัพธ์ในแนวทางเดียวกัน อิมแพ็คดีขึ้น แต่เสียงร้องดูแย่ลง

อยากขอคำแนะนำว่าผมจะเปลี่ยนจาก E11k ไปเล่นตัวไหนดีครับ ผมฟังมันหลายแนว ร็อคแบบLP Greenday MR.Big หรือสาวหวานอย่าง Susan Wong แอน ธิติมา ก็เอาด้วยเหมือนกัน แอมป์ตัวไหนที่ให้อิมแพ็คดีฟังเพลงเน้นจังหวะสนุก และยังคงเสียงร้องที่ดี ไม่กระด้างด้วยครับ งบไม่มากครับ 5-6พัน
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

28/05/2015 20:00:24
1,057
ลองขยับขึ้นเป็นรุ่น E12a ดูครับ รุ่นนียังคงให้เบสเเละอิมเเพ้คที่ดีเยี่ยม ในขณะที่เสียงร้องนั้นมีมวลที่อิ่มเเละเด่นชัดขึ้น โดยที่ไม่คมจนบาดหูครับ และปลายเเหลมก็ไม่เเข็งด้วยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขอคำแนะนำเรื่องHeadphone ampหน่อยครับ"