Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามปัญหา X3II หน่อยครับ

NaiYai

12/05/2015 20:47:08
1
เวลาที่พักฟังโดยกด pause ทิ้งไว้นานหลาย ชม. แบบเสียบหูฟังค้างไว้

เมื่อกลับมาฟัง มันจะไม่มีเสียง จนต้องถอดหูฟังแล้วเสียบใหม่ บางครั้งต้องปิด-เปิดเครื่องใหม่

แบบนี่อาการปกติไหมครับ ซื้อมายังไม่ครบ 7 วันเลยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

GobKung

12/05/2015 21:10:05
0
เดี๋ยวขอผมไปลองก่อนนะครับ แล้วจะมารายงานผล

อยากรู้เหมือนกันว่าเครื่องของผมเป็นเหมือนกันรึเปล่า

หลาย ชม. นี่คือกี่ชม.ครับ 2-3 ชม. พอมั้ย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

NaiYai

12/05/2015 22:21:49
1
ประมาณนั้นครับ

แบบว่า ผมทำงานก้พักเครืองไว้ด้วยการกด pause แล้วปล่อยเครือ่งไว้จนหน้าจอดับไปเอง

เมื่อพอมีเวลา ก็กลับมาฟังต่อ

แต่มันไม่ได้เป็นทุกรอบนะครับ

สองวันนี้ เป็นแบบนี้มาสามครั้งล่ะ

คิดว่าถ้าเอาไปร้าน ก็ไม่น่าจะเจอ เดี๋ยวก็ให้ทิ้งเครื่องไว้อีกน่ะครับ

...
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

wittaya

12/05/2015 23:49:46
ลองดูที่ setting... sleep .... ตั้ง on ไว้หรือเปล่า
เพราะหากตั้ง on ไว้ ผ่านเวลา ที่กำหนด เครื่องจะเข้าสู่ sleep mode ทำให้ต้องปลุกเครื่อง หลังจากผ่านเวลาที่ตั้งค่า sleep ไว้ครับ

อีกที่นึงคือ ideal power off อันนี้ หากไม่มีการเล่นเพลง หรือกดปุ่มใดๆ หลังจากผ่านเวลาที่ตั้งไว้ เครื่องจะปิดตัวเอง เพื่อประหยัดพลังานครับ

ลองดูครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

GobKung

13/05/2015 12:44:35
0
ของผมลองแล้วนะครับ ปล่อยทิ้งเอาไว้จนเครื่องดับไป แล้วเปิดเครื่องแบบ sleep กลับมาก็เล่นต่อได้ไม่มีปัญหานะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถามปัญหา X3II หน่อยครับ"