Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอเชิญสละเวลาเข้าไปฟังเพลงของวงเพื่อนผมครับ แนวเพลงจะตลาดหน่อยครับ ผู้ใหญ่ฟังแล้วอาจจะ

KiZe

29/05/2007 11:07:31
http://www.myspace.com/chanceforus

เป็นวงเพื่อนผมเองครับ กำลังเตรียมตัวปั๊มแผ่น E.P. ไปขายงาน Fat เดือนพฤศจิกายนนี้

จริงๆเพลงเสร็จนานแล้วแต่พึ่งจะให้พี่ โอ๋ วงซีเปีย ฟังเมื่อเร็วๆนี้

พี่โอ๋ ฟันธงมาว่า ทำออกมาสัก 200 แผ่น เอาไปขายงาน Fat คิดว่าน่าจะหมด

(ขอให้หมดจริงๆเถอะ...สาธุ 200 แผ่น ไม่หมดคงหมดกำลังใจ 555)

รูปโลโก้วงก็ยังไม่ได้ทำ ประวัติวงก็ยังไม่ได้กรอก เพลงก็พึ่งเอาขึ้นเว็บเสร็จเมื่อคืน

ตอนนี้มีแต่รูปนักร้องที่แสนจะน่ากลัวโชว์อยู่ 555

จึงมาเชิญเพื่อนๆ สละเวลาเข้าไปฟังกันซักนิด

ใคร่ว่าจะถูกหูเพื่อนๆพี่ๆบ้าง แม้เพียงเล็กน้อยก็ยังดี

ถ้าหากใครถูกใจ อยากจะได้แผ่นเอาไว้ฟังยามถ่ายท้องไม่ออก เตรียมตัวเจอกันได้ที่งาน Fat นะขอรับ

แต่อยู่บูทไหน จุดไหน ไว้จะมาแจ้งอีกทีครับ เพราะแค่เรื่องปั๊มแผ่นยังไม่ถึงไหนเลย - -"

เพลงที่เอาขึ้นเว็บให้ฟังเป็นเพลง Demo เต็มเพลงครับ 4 เพลงครับ

เพลงที่วางจำหน่าย จะทำการ mix เสียงใหม่ เพื่อให้ซาวนด์ดีกว่านี้ครับ

หมายเหตุ. จริงๆแล้วชื่อเพลงเป็นภาษาไทยครับ ด้วยความกระแดะเล็กๆ จึงเปลี่ยนเป็นภาษาอังกฤษ

ให้ดูดีมีชาติตระกูลอีกนิดนึง 5555 หรือจะดูบ้านนอกกว่าเดิมก็ไม่รู้

ขอบพระคุณทุกท่านที่สละเวลาเข้าไปฟังครับ

เชิญคอมเม้นท์ตามสบาย ถ้าจะติเตียนก็เชิญครับ ไม่มีปัญหา

ผมจะได้เอาไปบอกเพื่อนให้ปรับปรุงในจุดที่ท่านแนะนำครับ

โปรดฟังอีกครั้ง ขอบคุณจริงๆครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

29/05/2007 13:36:09

เอ้า แวะๆ เข้าไปฟังกันหน่อยนะจ๊ะ 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

boyshoot

29/05/2007 17:40:44
555+

จะไปงาน fat พอดี

บอกมาครับเดียวไปอุดหนุน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

GoODiEs

29/05/2007 18:46:47
ไปแวะฟังมาแล้วครับ ก็มันส์ดีครับ rock + rap จุดเด่นคงอยุ่ที่สไตล์การร้องครับ ร้อง rap ยาวๆติดกัน ฟังแล้วก็เพลินดีครับ คิดว่าคงที่ฟังแนวๆนี้คงจะชอบครับ
ป.ล. ผมว่าเพลงมันย่าวไปนิดนึงอ่ะครับ พอดีส่วนตัวชอบเพลงไม่ยาวมาก อิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

JacK_kunG

29/05/2007 18:56:53
ผมไปงานfat จาแวะไปหานะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

KiZe

29/05/2007 21:46:48
ขอบคุณคร้าบ ที่ทนฟัง ธุจ้า ( - /| - )
หยิกหู 0
"ขอเชิญสละเวลาเข้าไปฟังเพลงของวงเพื่อนผมครับ แนวเพลงจะตลาดหน่อยครับ ผู้ใหญ่ฟังแล้วอาจจะ"