Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Thanee.s

27/04/2015 10:00:30
0
สวัสดีครับ

ขอคำแนะนำหน่อยครับ จะเริ่มเล่น headphone AMP ครับ
ใช้หูฟัง ATH MSR7 ต่อกับ iphone แล้วก็เสียงดีใช้ได้ ใสมากๆ
แต่พอได้ไปฟังต่อผ่าน DAC/AMP นี่คนละเรื่องกันเลย (ไปลอง PHA-2 มาครับ)
เหมือนที่เคยได้ยินมามันยังไม่ใส ไม่เคลีย ยังไม่ชัดแจ้งเพียงพอ 555
บ้ะ ... เริ่มสนใจจะหาAmp มาจับคู่ล่ะครับ

ถ้าซื้อ เฉพาะ DAC/AMP มาต่อกับ iphone มีตัวไหนน่าสนใจบ้างครับ
หรือ เทียบกับ ซื้อ DAP เล็ง Fiio X3ii ไว้
เข้าใจว่าตัว X3 มี DAC audiograde ในตัวอยู่แล้ว แค่หา AMP อย่างเดียวก็ได้ ถูกไหมครับ

งบประมาณ ราวๆ 10000-15000
เน้นฟังเพลง acustic เพลงร้อง ชิวๆ ครับ pop rock บ้าง

ขอคำแนะนำด้วยครับผมมม
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Nickky18

27/04/2015 10:14:27
9
แนะนำ cayin c6 หรือ soundblaster e5 ครับ คุ้มราคาดี และมีความรู้สึกส่วนตัวว่าให้เสียงได้โปร่งน่าฟังกว่าx3iiครับ แต่ถ้าเน้นพกพานี่x3iiจะดีกว่าครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"Iphone+DAC/amp กับ x3ii+Amp"