Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

แนวเสียง มือถือทั่วไป VS สมาร์ทโฟน

TTPOD ZERO

27/04/2015 01:34:24
11
ผมมี ความรู้สึกว่า มือถือทั่วไป สมัยเก่า บางรุ่น เสียงดีกว่า SMARTPHONE สมัยนี้ มากกว่า ยก ตัวอย่าง 2 รุ่น

I-MOBILE 520 : โทนเสียงใสเคลียร์ เสียงแหลมมีประกายระยิบระยับ หวานเจี๋ยบ SOUNDSTAGE คง พอใช้-กลาง มั้ง แนวเสียง ไม่ได้ เน้น โปร่ง กว้าง ฟังสบาย เท่าไร นัก

NOKIA BLACKBERRY : จำรุ่นไม่ได้แล้ว แต่ โทนเสียงใสกริ้ง แหลมเย็นเกือบบาดหูมาก เก่งแหลมคับ แต่ แหลมเก่งสู้ I-MOBILE 520 ไม่ได้นิดหน่อย

ทั้ง 2 ตัวบน ใช้งานมาแล้ว รู้สึกว่า เสียงมันดีกว่า I-PHONE 4S อีกนะ ตามความรู้สึก ทำให้ I-PHONE 4S แหลมขุ่น ไปเลย มี ความคิดเห็น อย่างไรบ้าง แล้ว คิดว่า มือถือทั่วไป รุ่นไหน เสียงดีบ้าง ในใจคุณ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

TTPOD ZERO

27/04/2015 01:46:25
11

I-MOBILE 520
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Theeranai

27/04/2015 08:09:57
28
ผมมองว่าเป็นเรื่องความชอบมากว่าฮะ บางรุ่น(ไม่ว่าเก่าหรือใหม่)เสียงถูกใจคุณมากกว่า ถ้าจะให้ฟันธงกันชัวร์ต้องทดลองฟังกันหลายคน หลายแนวเพลง และสรุปความเห็นฮะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

dewford

27/04/2015 08:49:12
ผมสอบถามหน่อยครับ
ระหว่าง Iphone 5 ต่อตรง หูฟัง ฟังเพลง
กับ Fiio X1 ต่อตรงเหมือนกัน (ผมเห็น UI ของ Fiio แล้วรู้สึกไม่ค่อยชอบเท่าไหร่)
เสียงที่ได้จะต่างกันมากไหมครับ

ืคือผมอยากเอาแบบที่พกพาง่ายที่สุด ถึงอนาคตอาจจะซื้อแอมป์มาเพิ่มตัวนึงแต่ก็อยากให้พกเครื่องเล่นไปอันเดียว
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4
"แนวเสียง มือถือทั่วไป VS สมาร์ทโฟน"