Guest
หมวดหมู่ > ขายของมือสอง

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขาย Etymotic er4p ตัวนี้เพิ่งส่งเครมมา ยังเบิร์นไม่ครบเลยครับ..

parn 256

19/07/2009 18:36:29
สวัสดีครับเนื่องจากเมื่อวานได้ปล่อยเจ้า super fi3 live ขอบคุณน้องออกไปแล้ว
ขอระบายของออกอีกตัวละกัน เพราะตั้งแต่ได้หูใหม่มาทั้ง um3x และ Triple fi 10 pro เจ้า er4p ก็ไม่ค่อยได้หยิบมาใช้อีกเลย
ถึงแม้ว่าเสียงมันจะไม่ธรรมดาก็ตาม แต่ไม่ได้ใช้เลย ก็ไม่รู้จะเก็บเอาไว้ทำไม
ถามว่าเสียดายมั้ย เสียดายครับ... เพราะหูฟังตัวนี้มันให้เสียงที่ไม่เหมือนตัวอื่นจริงๆ รายละเอียดมาเป็นเม็ดๆ ใครที่ชอบความใสต้องตัวนี้ครับ
ฟังตอนแรกๆ อาจจะคิดว่าเอ๊...ทำไมเสียงมันแปลกๆ ไม่เหมือนหูฟังค่ายอื่นที่ฟังมา.. นี่แหละครับคือจุดขายของหูฟังของ Etymotic เพราะผมเข้าใจว่า ยี่ห้อนี้เป็นยี่ห้อที่ทำเครื่องช่วยฟังออกมาขาย แต่ต่อมาได้ผลิตหูฟังออกมาขายด้วย (ผมเข้าใจว่างั้นนะ จากที่อ่านมาจากหนังสือ..)
หูฟังตัวนี้ จะเด่นเรื่องเสียงกลางและเสียงสูงครับ แต่ก็ไม่ได้ด้อยเรื่องเบส เบสเป็นเบสที่มีคุณภาพ ซึ่งต้องบอกไว้ก่อนว่า สำหรับใครที่ฟัง um3x หรือ se530 แล้วมาฟังเจ้าตัวนี้อาจจะคิดว่า เห้ยย อะไรเนี่ย !! เบสแบบนี้ เนื้อก็ไม่ดี มีแต่หัวโน๊ต แต่เมื่อท่านติดใจเสียงของเจ้า er4p แล้ว.. บอกตรงๆครับ เมื่อท่านติดใจเสียงของ etymotic แล้ว มันยากที่จะหาหูฟังตัวอื่นที่ฟังแล้วเพราะกว่าได้ครับ เพราะเมื่อท่านไปฟังหูฟังตัวอื่น จะเกิดอาการที่เค้าเรียกว่า "หูเสีย.." ท่านจะอุทานขึ้นมาเลยว่า อะไรว๊ะเนี่ย เบสบวมซ๊ะขนาดนี้ ทำไมกลางมันเหมือนมีอะไรมาบังเลยวะ ฟังไม่ค่อยถนัด แหลมทำไมมันกุดอย่างงี๊ ฟังแล้วหงุดหงิด
มันก็แล้วแต่คนชอบครับ บางคนชอบเนื้อน้อย บางคนชอบเนื้อมาก
**ส่วนตัวนะ ไม่มีหูฟังตัวไหนดีกว่าตัวไหน มันอยู่ที่ว่าเราชอบหูฟังตัวไหนมากกว่ากัน..

โอเคครับพล่ามเรื่องเสียงกันมานาน มาดูรายละเอียดของหูฟังกันดีกว่า
ตัวนี้เป็นหูฟังที่เพิ่งส่งเครมมาครับ แต่ทาง Etymotic ที่เมกา ได้ทำการเปลี่ยนแค่ตัว Body และ Driver ทั้งสองข้าง.. เนื่องจากผมส่งเรื่องไปว่าทำหัก.. แล้วก็ทำการส่งของไปให้ทาง etymotic รอประมาณสองอาทิตย์ ทางนั้นก็ส่งของกลับมาให้ โดนระบุว่า ได้ทำการเปลี่ยน driver และ Body ทั้งสองข้าง และได้ทำการเช็คเรื่องเสียงอย่างละเอียด
ต้องบอกก่อนครับ เพราะเด๋วจะงงว่า เอ๊เพิ่งไปเครมมาทำไมเป็นสายสีแดง-น้ำเงิน เหมือน er4s รุ่นก่อนๆ
ตัวนี้ยังไม่พ้นเบิร์นครับ ใช้ไปไม่ถึง 150 ชั่วโมง
อุปกรณ์ที่มีให้นะครับ
ตัวหูฟัง
โพมสำรองอีกหนึ่งคู่
อุปกรณ์ที่ใช้สำหรับเปลี่ยน filter
กระเป๋าหูฟัง
กล่องพลาสติกที่ให้มาตอนซื้อ

วันนี้ผมคงจะไม่ได้ออกจากบ้าน มาลองฟัง คุยเล่นกันก่อนได้ครับ ที่ รามคำแหง 140 ตรงไกล้ๆโรงเรียนอุดมศึกษาน้อมเกล้า ไกล้วงแหวนจะวันออก
ส่วนราคาถ้ามารับเองที่บ้านเอาไปเลยครับ 4500 บาท

สนใจติดต่อ 0860820522 : ป่าน ครับ
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

19/07/2009 22:06:03
0
เอ้า จัดไป 555
ความคิดเห็นที่ : 2

Noize

20/07/2009 09:36:25
2
เค้าว่ากันว่า เสน่ห์มันประหลาดล้ำลึกนัก ใครได้แค่ลองอาจจะไม่รู้

แต่ถ้าอยู่กินกันนานหน่อย จะหลงเสน่ห์จนโงหัวไม่ขึ้น สลัดทิ้งไม่ลง...

ร่วมด้วยช่วยดันจ้า.........
ความคิดเห็นที่ : 3

parn 256

20/07/2009 21:06:45
ขายแล้วครับ
ของคุณเฮียมั่นสำหรับพื่นที่ครับผม
"ขาย Etymotic er4p ตัวนี้เพิ่งส่งเครมมา ยังเบิร์นไม่ครบเลยครับ.. "