Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

แวะมา แนะนำ EARHOOX ยางหูฟังแบบล๊อคหูคร๊าบบบ

khinx

23/04/2015 09:54:30
3

สวัสดีครับ ชาวมั่นคง ทุกๆท่าน

เนื่องจาก ผมมีปัญหาเกี่ยวกับ การใส่หูฟัง PK1 และ Earbud หลายๆตัว (คือรูหูใหญ่ข้าง เล็กข้าง) ทำให้เวลาใช้งานหลุดบ่อยมากๆ จนทำให้เสียอารมณ์ ในการฟังเพลง ผมจึงลองหาวิธีแก้ ทาง Internet หาไปหามา ก็พบ เจ้า EarHoox นี่แหละครับ มาช่วยแก้วิกฤตในครั้งนี้ ดังนี้ผมจึงนำมาบอกกล่าว พี่ๆน้องๆในเว็บนี้ครับ อาจช่วยแก้ปัญหาให้คนที่ประสบปัญหาคล้ายๆผมครับ ขอบคุณครับ (ขอบคุณ เฮียมั่งคง และ พนักงานของร้านมั่นคงทุกๆท่าน ที่ทำให้ผมเปิดโลกทัศน์การฟังเพลงแบบลึกซึ้ง ได้รู้จักกับไฟล์ระดับ Hi-Res ขอบคุณครับ)

อ่านรีวิว ได้ที่ http://www.iphonemod.net/earhoox-review.html

EarHoox มีทั้งรุ่น Earpods และ EarBud ครับ

สามารถหาซื้อได้ที่ ร้าน iStudio by Copperwired, iStudio by SPVi , iStudio by Uficon, Be Trend และ Loft ทุกสาขา หรือจะสั่งออนไลน์ก็ได้ที่ HiPhoneCarKit ส่วนราคานั้นอยู่ที่ 399 บาทใครที่เจอปัญหาหูฟังหลุดบ่อยๆ ก็ลองหามาใช้งานกันดูครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

TTPOD ZERO

23/04/2015 13:41:21
11
ทาง ร้านมั่นคง สั่งมาขายเพิ่ม ด้วย ก้ WORK นะคับ ถูกใจ คอ EARBUD เลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

เหน่งบา

24/04/2015 07:48:12
1,866
ท่านที่เคยลองใช้จริง ลองมาเล่าประสพการณ์ก็ดีนะครับ สนใจมากว่าถ้าเอามาใช้กับเอียร์บัดที่ชื่นชอบแต่ไม่พอดีหู

ยังสงสัยว่า มันจะทำให้เสียงเปลี่ยนหรือเปล่า ทั้งในแง่กายภาพที่น่าจะทำให้ระยะเฮ้าซิ่งกับช่อง(รู)หูเปลี่ยนไปนิดนึง, การที่จะไ่ม่ได้ใช้ฟองน้ำหุ้ม(ซึ่งการซับเสียงก็จะต่างออกไป), และการที่บอดี้หูฟังโดนdamp ด้วยยางขนาดใหญ่

ที่ว่ามา ไม่ได้แอนตี้นะครับ แต่สนใจมาก แล้วถ้ามันเวิร์คจริง ไม่รู้ว่าจะทำให้ประสพชะตากรรมหรือเปล่า = ="
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

TrainXIII

24/04/2015 08:34:07
1
ซื้อมานานละ แต่ยังไม่ได้ลองฟังแบบจริงจัง แต่ผมว่ามันทำให้เสียงพุ่งเกินไปกับ pk เพราะholeเสียงมันจะโดนปิดไป1แถวเลยน่ะ

อีกอย่างขี้หูมันจะเข้าไปง่ายขึ้นด้วยตอนนั้นหูฟังเพิ่งซื้อใหม่ๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

TTPOD ZERO

24/04/2015 11:13:34
11
น่าลองเอามันไป เทสเสียงหูฟัง EARBUD แต่ละรุ่น แต่ล่ะ ยี่ห้อ ที่ ใส่ยาก ที่ ร้านมั่นคง เหมือนกัน

เผื่อ เสียงอาจถูกใจเรา ขึ้นมา ก้ได้ ไม่แน่
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

Hahn

24/04/2015 11:33:09
0
เคยใช้อยู่ครับ ใช้วันเดียวเนื่องจากมันทำให้หูฟังเอียบัดใหญ่ขึ้นนะคับคนหูเล็กอยู่แล้วอาจจะอึดอัดคับ ส่วนในเรื่องเสียงผมว่ามันโปร่งขึ้นเนื่งจากตัว เอียบัดเมื่อใส่แล้วมันจะห่างจากรูหูคับ เบสบางลงแน่นอนคับ คหสต.ผมไม่ค่อยปงื้มเท่าไหร่ ใส่โฟมแล้วก็ดีขึ้นมาบ้างแต่มันก็ใหญ่ขึ้น ใส่ฟังได้สักพัก
ก็ปวดหูเลย55 เปนความรู้สึกส่วนตัวน่ะคับ บางคนอาจจะชอบก็ได้.. ต้องลองดูคับแต่ถ้าไม่นับเรื่องเสียงมาก ผมว่าก็โอเคเลยนะคับใส่อล้วกะชับ ใส่วิ่งไม่หลุดง่าย ลองดูเด้อจ้าาาา^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

opipopip

24/04/2015 12:28:15
1

ผมว่ามันโอเคเลยนะครับ รู้สึกกระชับเข้ากับหูได้ดีไม่รู้สึกรำคาญหรืออะไร แต่ว่าอาจจะรู้สึกไม่พอดี(อันนี้ผมเป็นช่วงแรกๆ รู้สึกเหมือนไม่ใช่ตำแหน่งที่หูฟังควรจะอยู่)
เบสลดลง รู้สึกว่าโปร่งขึ้นด้วยเพราะมันห่างจากหูมากกว่าการใส่ปกตินิดนึงครับ(อันนี้ผมว่าอยู่ที่หูคนใส่ด้วย แต่ละคนอาจจะมีระยะห่างมากน้อยไม่เท่ากัน ตามขนาดหูของ ถ้าหูใหญ่อาจจะใส่ได้ลึกกว่า?!)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

เหน่งบา

24/04/2015 12:55:18
1,866
ฮืม ม ม สงสัยไอ้ที่เดาๆไว้ คงไม่ผิดความจริงเท่าไหร่

คงเหมาะกับการใช้งานที่ต้องขยับแล้วหลุดอย่างออกกำลังกายหรือทำงาน

แต่ถ้าพวกทีเน้นเรื่องเสียงคงไม่ต้องความต้องการเสียทีเดียว ยกเว้นอย่างเดียวคือ มันบังเอิญทำให้ตำแหน่งกับระยะมันพอดีกับหูของบางคนเป๊ะๆ ไม่ใช่ทุกคน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

khinx

24/04/2015 19:09:02

ขอบคุณสำหรับ คำแนะนำของ พี่เหน่งบา และ ทุกๆท่านนะครับ

เมื่อบ่ายๆ ผมได้ลอง ฟังแบบจริงๆจังๆดู

ทดสอบโดย

เปิดเพลงครั้งแรก ถอด Earhoox ออก

ครั้งที่สอง สวม Earhoox กลับเข้าไปที่ PK1 ทำการเทสสัก2-3 ครั้ง

พบว่า Earhoox ทำให้ระยะเฮ้าซิ่งกับช่อง(รู)หูเปลี่ยนไป ซึ่งมีผลกับเสียงตามที่พี่เหน่งบา บอกเลยครับ

ยกตัวอย่างเพลง My Valentine - Simone Kopmajer เมื่อถอด Earhoox ออก ได้เสียงร้องที่โปร่งขึ้นกว่า อิมแพ็คเครื่องดนตรีชัดเจนขึ้นกว่า ตอนสวม Earhoox ครับ
(แม้ผมจะขยับ ขอบยาง Earhoox ไม่ให้ปิดช่องลำโพงของ PK1 ก็ตาม)

ทั้งหมดนี้เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ พี่ๆน้องๆท่านอื่น ใครมีประสบการณ์ มาแชร์กันได้ครับ

ปล.สำหรับผม Earhoox เหมาะใช้งานอย่างออกกำลังหรือคนที่รูหูไม่พอดี ดังที่
พี่เหน่งบา กล่าวไว้ครับ แต่ด้านคุณภาพเสียง จะดรอปลงครับ ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

จ้อน

05/05/2018 17:50:06
เสียงเปลี่ยนพอจะขยับจังหวะได้ครับ ยังไงก็ดีกว่าใส่แล้วหลุด  ไม่ต้องฟังกันเลย
หยิกหู 0
"แวะมา แนะนำ EARHOOX ยางหูฟังแบบล๊อคหูคร๊าบบบ"