Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถาม ความคืบหน้า Amp iNop Budget ของพี่ นพพงษ์(อุปกรณ์ในไทยราคาประหยัด)

xxiii

27/05/2007 16:29:23
เสียดายว่าวันนี้ติดไปงานแต่งงานเพี่อนครับ
ที่ว่าจะไปหาลอง Amp iNop Budget
แอมป์ ที่ใช้ออฟแอมป์ ที่ผลิดในไทย ราคาไม่แพง
เวอร์ชั่น Betaกระสือ(ไม่ได้ใส่กล่อง)
เลยเป็นอันอดไปลอง
ถ้ายังไง ถ้าพี่เอาลงกล่องแล้วผม ค่อยไปลองอีกทีนะครับ
อยากทราบว่าตอนนี้ทำไปถึงไหนแล้ว
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

nopphong

27/05/2007 17:06:59
แหะๆออพแอมป์ไม่ได้ผลิตในไทยครับของ usa แค่ไม่ได้อิมพอร์ตเองซื้อเอาตามบ้านหม้อเนี่ยแหละครับ

เนี่ยกำลังนั่งฟังอยู่ที่ร้านเลย ผมว่าออพแอมป์ opa2107 เสียงดีกว่า 2111 จิ๊ดนึง(ในความคิดผมนะ) นี่ก็รอคนมาลองฟันธงว่าตัวไหนเสียงดีกว่า กล่องนี่ก็มีให้เลือกสองอัน ไม่มาเลือกผมเลือกให้เองละกันอิอิ

ว่าจะเอาไปให้เฮียลองฟังก็ยังอายอยู่ เพราะวงจรชุดใหม่นี่ไม่ได้แปลกประหลาดพิสดารอะไรเท่าไร กลัวเฮียฟังแล้วนึกในใจว่ากระจอกอย่างนี้เอามาให้ตูลองทำไมฟะ อิอิ ไว้รอทำสำเร็จแบบเนียนๆแล้วค่อยเอาไปให้เฮียลองฟังทีเดียวเลยดีกว่า:123:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

nopphong

27/05/2007 17:17:38
ตั้งหัวกระทู้ยังกะโฆษณาเดี๋ยวเฮียแกเคืองเอานะครับฮ่าๆๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

นายมั่นคง

27/05/2007 21:07:31

โธ่ !!!!!!! ใครจะเคือง 555

ตอนนี้ผมมีแต่จะหา ซัพพลายเออร์ เยอะๆ ครับ เพราะผมจะได้มีสินค้าเยอะๆ ไว้รองรับอารมณ์ของคนเล่นครับ

เพราะคนเล่นนั้น ต่างจิตต่างใจ ยากที่จะคาดเดาได้ 5555

และอีกประการนึง วงการหูฟังจะได้โตเร็วขึ้นครับ มีทางเลือกมากๆ ในประเทศไทย คนจะได้ซื้อง่ายๆขึ้นครับ เป็นการกระตุ้นให้เกิดความตื่นตัว (ตื่นตัวไม่ใช่แข็งตัว 5555)

5555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

xxiii

27/05/2007 22:45:43
ขออภัยหาก โพสเหมือนโฆษณาไปนิด
แต่เจตนา คืออยากช่วยผลักดันให้มัน
คลอดซักที Ms1 ผมรอแอมป์ จนหงอยแล้ว

คือเท่าที่รู้จัก พี่นพพงษ์ มาตั้งแต่เมื่อ 6ปีก่อน
ตอนนั้นเล่น palmIIIe แล้ว พี่เค้ารับเพิ่ม Ram
ในราคาถูก ทำแบบใจรักไม่ค่อยหวังกำไรเท่าไร
จนมาซ่อม PDA เป็นอาชีพหลัก
ก็ดูเหมือนเดิมง่ะ ไม่ค่อยหวังกำไรเหมือนเดิม
ทำแบบสบายๆและไม่ค่อยสนใจการตลาดซักเท่าไร
พอมาสนใจทำแอมป์
ผมว่าสงสัยคงสไตส์เดิมครับ ไม่ค่อยเน้นหวังกำไร
และไม่ค่อยโปรโมต

แต่ผมว่าหากปล่อยให้แอมป์ดีๆ
ที่คนไทยคิดและทำได้เอง ผ่านไปเฉยๆ
คงน่าเสียดายแย่
บางที iNop อาจทำขาย ฝรั่งได้อย่าง
SweetPig ก็เป็นได้

ดีใจจังที่เฮีย เข้ามาตอบรับครับ
แสดงให้เห็นถึงวิสัยทัศน์ เพื่อคนฟังอย่างแท้จริง

^__^
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

รันตี

28/05/2007 08:26:27
มาเชียร์ด้วยคนครับ ของอย่างนี้มีหลายเจ้ายิ่งดี มันไม่ใช่แข่งกันเองหรอก มาเติมช่องว่างให้กันมากกว่า

นอกจากเน้นเสียงดีแล้วอย่าลืมคิดเรื่องพวกนี้้ตั้งแต่ตอนออกแบบด้วยครับ

- ราคาปลีก/กลุ่มเป้าหมาย
- ขนาด/ความหนา เล็กๆ พกพาง่าย น่าจะเข้าคู่กับเพลเยอร์รุ่นใหม่ๆ ได้ดี hp in/hp out อยู่คนละฟากกันก็ได้จะได้ไม่เบียดกัน
- แบตเตอรี อย่างน้อยให้ใช้งานได้หนึ่งวันเต็มก่อนกลับมาชาร์จที่บ้าน
- ชาร์จในตัว/ภายนอก ถ้ามีในตัวก็สะดวกขึ้น ถ้าต้องถอดถ่านมาชาร์จภายนอกก็ต้องทำให้ปิดเปิดง่ายและแข็งแรงด้วย

ไว้นึกอะไรออกค่อยมาเพิ่มทีหลังเนาะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

นายมั่นคง

28/05/2007 09:43:45

ผมเองเปรียบเหมือนร้านโชห่วยหรือพวกฟู๊ดเซ็นเตอร์ครับ 555

คือใครมีสินค้าอะไร แล้วเอามาเข้าร้านเพื่อจำหน่ายได้เลยครับ หากมีอะไรที่ยังต้องแก้ไขหรือปรับปรุง เราก็ค่อยๆ แก้ไขกันไปครับ 555

การที่มีผู้ผลิตหลายๆ ราย ทำให้ตัวสินค้าต้องมีการแข่งขันในด้านคุณภาพครับ ซึ่งเป้นข้อดีที่ทำให้คนซื้อมีโอกาสได้เลือกแบบที่ตรงใจมากที่สุดครับ

ทีนี้อยุ่ที่คนผลิตว่า จะทำเพื่อสนุกๆ หรือจะทำขายมากกว่าล่ะ 5555

เพราะถ้าจะทำขายเมื่อไหร่ ก็หมายถึงพร้อมจะเหนื่อยด้วยนะครับ เพราะของพวกนี้มันเหนื่อยจริงๆ 555 กว่าจะลงตัวออกมาเป็นตัวจริง
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

nopphong

28/05/2007 10:53:05
แหะๆผมชอบคิดชอบทำชอบโมครับตอนทำเพื่อตัวต้นแบบนี่สุดๆยังไงก็ไม่เหนื่อยมีแต่มันส์ฮ่าๆๆ
แต่ตอนทำขายคงไม่ได้หวังเอารวยอะไรคงจะทำแบบงานอดิเรกหารายได้เสริมกำลังผลิตอาทิตย์ละ 1-2 ตัวอะไรประมาณนั้นน่ะครับ แต่ถ้าขายดีค่อยว่ากันอีกที อิอิ พักนี้เศรฐกิจแย่หารายได้เสริมซักหน่อยดีกว่าอยู่เปล่าๆครับ อาทิตย์หน้าตัว beta 2.1น่าจะเสร็จ อิอิแล้วคุณเบียสกับคุณปิงๆก็ต้องมารับเคราะห์เป็นหนูลองยาวิจารณ์แอมป์ผมเหมือนเดิมฮ่าๆๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

โอ

28/05/2007 10:56:07
เเหม่ คุณ xxiii รู้จักกับคุณ nopphong มาตั้ง 6ปี น่าจะมีเบอร์ติดต่อนะครับ หุหุ ดูๆไปเเล้วคุณ xxiii เหมือนมาเชียร์ ของเลยนะครับดูจากหลายๆกระทู้ "ตามความคิดผมเองนะ" คือเด๋วนี้ผมเป็นคนคิดอะไรก็พูดไปอย่างนั้นเเล้วหละครับ

ถ้าผมเข้าจัยคุณ xxiii ผิดก็ต้องขออภัยไว้นะที่นี้ด้วยน่ะครับ ชื่อของคุณ xxiii มัยคล้ายๆ กับของคุณ xiii อะครับ ยังไงผมว่าเปลื่ยนชื่อดีกว่ามั้ยครับเด๋วคนอื่นเค้าสับสนงะ

เเต่ถ้าทำ am ออกมาเเล้ว เสียงดี น่าตาดี
ราคาดี ก็น่าสนับสนุนครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

nopphong

28/05/2007 12:08:54
แหะๆเข้าใจคิดครับคุณโอ อืม...ตอบไงดี เอาเป็นว่าเบอร์โทรส่วนตัวผมไม่ได้ให้ใครไว้น่ะครับ ให้เฉพาะครอบครัวกับเพื่อนซี้ๆเท่านั้น ส่วนคุณ XXIII นี่ผมให้แต่เบอร์ร้าน เวลาร้านปิดก็เลยติดต่อไม่ได้ครับ และอย่างที่คุณ XXIII บอกคือเขาอยากเชียส์ให้ผมรีบๆทำออกมาเสร็จๆซะที รอใช้อยู่ว่างั้นเถอะ เลยมาโพสไว้ หากดูเป็นการโฆษณาคงต้องขออภัยครับ เพราะว่ากันตามตรงคือของยังไม่ได้เป็นชิ้นเป็นอันจะมาโฆษณาให้เมื่อยทำไม รอทำเสร็จแล้วส่งให้เฮียแค่นี้เด๊่ยวก็มีโฆษณาแล้ว อิอิ

ว่าแต่คราวที่แล้วเอาไปให้คุณ XIII ฟัง(ไม่ใช่ XXIII นะครับ) เห็นชอบอยู่คราวนี้เวอร์ชั่นใหม่ถูกลงมากเดี๋ยวจะเอาไปให้ฟังครับ ว่างไปร้านที่งามวันพฤหัสนี้ไหมครับจะได้แวะไปครับ เพราะผมว่าคุณ XIII เป็นนักฟังที่แยกแยะเสียงและให้คำดีชมได้ดีคนนึงเลยทีเดียวครับ อิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

nopphong

28/05/2007 12:09:33
แหะๆเข้าใจคิดครับคุณโอ อืม...ตอบไงดี เอาเป็นว่าเบอร์โทรส่วนตัวผมไม่ได้ให้ใครไว้น่ะครับ ให้เฉพาะครอบครัวกับเพื่อนซี้ๆเท่านั้น ส่วนคุณ XXIII นี่ผมให้แต่เบอร์ร้าน เวลาร้านปิดก็เลยติดต่อไม่ได้ครับ และอย่างที่คุณ XXIII บอกคือเขาอยากเชียส์ให้ผมรีบๆทำออกมาเสร็จๆซะที รอใช้อยู่ว่างั้นเถอะ เลยมาโพสไว้ หากดูเป็นการโฆษณาคงต้องขออภัยครับ เพราะว่ากันตามตรงคือของยังไม่ได้เป็นชิ้นเป็นอันจะมาโฆษณาให้เมื่อยทำไม รอทำเสร็จแล้วส่งให้เฮียแค่นี้เด๊่ยวก็มีโฆษณาแล้ว อิอิ

ว่าแต่คราวที่แล้วเอาไปให้คุณ XIII ฟัง(ไม่ใช่ XXIII นะครับ) เห็นชอบอยู่คราวนี้เวอร์ชั่นใหม่ถูกลงมากเดี๋ยวจะเอาไปให้ฟังครับ ว่างไปร้านที่งามวันพฤหัสนี้ไหมครับจะได้แวะไปครับ เพราะผมว่าคุณ XIII เป็นนักฟังที่แยกแยะเสียงและให้คำติชมได้ดีคนนึงเลยทีเดียวครับ อิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

อาท

28/05/2007 13:44:58
ถึงจะโฆษณาก็ไม่เห็นจะผิด
สินค้านำมาขายก็ต้องโฆษณาสิคับ

แต่ยังไงก็คลอดออกมาเถอะครับ
มีคนรอฟังอยู่:158:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

โอ

28/05/2007 14:14:34
โฆษณา ไม่ผิดครับ เเต่จะ โฆษณา ยังไงให้เหมาะสมไม่เวอร์จนเกินน่าเกินตาเฮียอะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

nopphong

28/05/2007 17:32:21
อืม..เฮียตัดสินหน่อยละกัน ตามมาคิดมากที่กระทู้นี้อีกแล้ว :183:
ถ้าเฮียไม่มาเดี๋ยวทะเลาะกันวุ่นวายอีกนะครับ ฮ่าๆๆเพราะคราวนี้รู้สึกจะโดนกันหลายคนไม่ใช่ผมโดนคนเดียวซะแล้ว:175:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

KiZe

28/05/2007 17:57:28
อยากจะบอกว่า เฮียเค้าเปิดกว้างครับ

ไม่ต้องกลัวว่าจะไปลดยอดของ The pig หรือแอมป์ตัวอื่นครับ

เพราะแอมป์ที่พี่ทำมาไม่ใช่ของเลียนแบบกันครับ

แอมป์แต่ละตัวมีเอกลักษณ์ที่ต่างกันอยู่แล้ว ฉะนั้นเชิญโฆษณาได้เต็มที่ครับ แต่อย่าไปพาดพิงสินค้าตัวอื่นในด้านลบละกันครับ 5555 ( อันนี้พี่นพรู้ดีอยู่แล้วชัวร์ )

เพราะยังไง สุดท้ายแล้ว ก็ต้องมาโดนหูฟังที่ร้านเฮียอยู่ดี ได้ทั้งขึ้นทั้งล่องครับ เฮียไม่ขัดอยู่แล้ว

ถ้าไม่เป็นตามนี้ เดี๋ยวแจก DVD บิตอนใหม่ ให้ 1 แผ่น 555

ทางที่ดีที่สุด ให้เฮียวิจารณ์เองเลยครับ spec พวกตัวเลข ไม่ค่อยสำคัญ

คำพูดของ Expert สำคัญกว่าเยอะครับของแบบนี้
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

nopphong

28/05/2007 18:27:54
แฮ่ๆยังไม่เนียน เลยยังไม่กล้าให้ expert ลอง ตอนนี้หลบๆซ่อนๆให้ลูกน้อง expert ฟังไปพลางๆก่อน อิอิ

จะว่าไปร้านเฮียนี่เป็นร้านเล็กๆที่มีหน้าร้านใหญ่ที่สุดในประเทศไทยนะครับเนี่ย เพราะหน้าร้านเป็นอินเตอร์เน็ทรับลูกค้าได้พร้อมๆกันหลายพันคน ถ้าไม่เอามาให้ร้านเฮียขายแล้วจะไปให้ใครขายได้ฮ่าๆๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

นายมั่นคง

28/05/2007 19:11:21

5555

เอาเลยครับ แต่อย่าถึงกับเอาหูฟังใหม่ๆ แกะกล่องมาขายในเว็บก็แล้วกัน 555

เพราะผมอาจโดนตำหนิจากศุนย์ได้ครับ (เป็นข้อตกลง) บางทีเผลอๆ ให้ผมเลิกขายด้วยซ้ำไป 5555

อย่าง Player บางตัวที่ศูนย์เค้าซีเรียส ขืนมีใครมาโพสของใหม่ขาย ผมโดนเล่นงานแหง๋ๆ 555

เพื่อนๆ คงเข้าใจหัวอกเ่ยวๆ ของผมดี

แต่ถ้าเป้นของมือสอง อันนี้ไม่เป้นไรครับ ถือว่าเป้นสมบัติผลัดกันชมครับ วนไปวนมา มันก็ต้องมีคนอุดหนุนผมมั่งซิน่า ใครจะทนรอซื้อแต่ของมือสองอย่างเดียวไหว 555

ส่วนเรื่องการผลิต หรือโฆษณาอะไรก็ตาม เชิญได้ตามสบายครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ต้องยึดหลักไม่ทับถม โจมตี หรือวิจารณ์แบบเผ็ดร้อนครับ 555

คุณหมูหวานแกก็ทำแบบสมัครเล่นครับ ไม่ใช่จริงจังอะไร อาศัยเลิกงาน พอกลับถึงบ้าน ก็นั่งบัดกรี ต่อๆ เชื่อมๆ นั่งดูโทรทัศน์ไปทำไป เป้นรายได้พิเศษไปในตัวครับ 555

มีคนทำหลายๆ ราย วงการย่อมคึกคักมากขึ้นครับ 555

ก็เหมือนฟู๊ดเซ็นเตอร์ครับ ถ้าเล่นขายแต่ข้าวมันไก่อย่างเดียว ใครมันจะเข้าไปกินล่ะ 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

nopphong

28/05/2007 20:30:17
อืม...เฮียเปรียบเทียบได้เห็นภาพมากเลยครับข้าวมันไก่เนี่ย ฟังแล้วหิวขึ้นมาทันใด อิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

โอ

28/05/2007 22:38:03
555 ผมก็เเค่ สงสัยอะไรเล็กๆน้อยๆครับ คิดไปเลีอย ละครับ ผมมันคนตรงคนอะไรก็พูดไปอย่างนั้นน่ะครับอย่าถือสาเลยละกัน 555 ส่วนเรื่องเเอมป์ถ้าของมันดีจริงผมว่ายังไงก็ขายได้น่ะครับ 555 เเต่ถ้าไม่ดีจริง ยังไงก็ขายไม่ออกหลอกครับ ทำเเอมป์ไว้ใช้เองง่ายมากครับ เเต่ถ้าทำขายผมว่าอยากพอดูเลยครับ ยังไงขอให้เเอมป์คุณ nopphong ออกวางตลาดไวๆนะครับจะรอดูผลงาน 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

jo..1234

29/05/2007 07:47:43
ผมอยากลองฟังด้วยคน แต่คงหาโอกาสยากหน่อย ถ้าจะดีผมว่าคุณ nopphong น่าจะมีตัวทดลองทิ้งไว้ร้านเฮีย....สักตัวผมว่าน่าจะเป็นทางเลือกที่ดีอีกทาง(เห็นลายวงจรที่เคยลงไว้แล้วน่าสนใจครับ แต่ไม่รู้ว่าลงกล่องขนาดจะใหญ่หรือเปล่า)........................

หวังว่าสักวันคงมีโอกาสได้ฟังสักครั้งครับ...
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

nopphong

29/05/2007 08:32:44
ใช่เลยครับคุณโอและคุณโจ ที่ทุกวันนี้มันยังไม่ทำออกมาขายซักทีเพราะ.. ถ้ามันไม่มีดีกว่าที่เขามีขายอยู่แล้วอย่างน้อยซักจุดนึง จะทำออกมาขายทำไม นั่นแหละทำให้ผมต้องทำวงจรชุดที่สองและสามออกมา จริงๆชุดแรกนี่ผมใช้อยู่ผมก็ว่าเสียงมันดีแล้ว แต่ก็ยังไม่สุด เลยกลับมาทำวงจรแบบที่สองดูเผื่อจะดีกว่าแบบแรก ปรากฎว่าดีกว่าแบบแรกและถูกกว่าด้วย อิอิ แต่จะดีพอจะขายได้หรือไม่คงต้องรอคนฟังวิจารณ์น่ะครับ ซึ่งก็คงทำตัว demo เอาไปตั้งไว้ที่ร้านเฮียให้ลองฟังกัน(ถ้าเฮียอณุญาติ) ถ้าชอบก็บอกจะได้ทำมาฝากเฮียขายครับ
อ้อที่คุณ jo เห็นวงจรนั้นเป็น version 1 ครับตอนนี้เสร็จเรียบร้อยแล้ว เสียงดีพอสมควรแต่มีปัญหาตรงที่ตัวไอซีต้องสั่งนำเข้าเองทำให้ยุ่งยาก และวงจรมันใหญ่ทีเดียวครับ บวกกับอุปกรณ์ประกอบหลายตัวยังแพงไปนิดทำให้ราคาสูงเกินไปเลยหาทางใช้ของไทย กะว่าจะทำราคาแข่งกับ ibasso (ถ้าทำได้นะครับ อิอิ)
แต่กระทู้นี้ผมไม่ได้จะโฆษณานะครับเพราะมันยังไม่เป็นชิ้นเป็นอันเลย โม้ไปก็เท่านั้น แค่เข้ามาเล่าความคืบหน้าให้เพื่อนๆที่สนใจเท่านั้นน่ะครับ นี่ก็ว่าจะทำแอมป์หลอด แต่หลอดหายากเหลือเกินครับฮ่าๆๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

umm

29/05/2007 10:55:14
ดี่ครับ ดีมากๆๆๆๆ เป้นกำลังใจให้ครับ ถ้าคุณภาพดีกว่า หรือใกล้เคียง หรือด้อยว่าเล็กน้อย แต่ราคาถูกกว่าของนอกเยอะๆๆ ผมไม่มองของนอกอยู่แล้วครับ 555 จะว่าเห็นแก่ได้ก็ยอม
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 22

umm

29/05/2007 11:07:23
เพิ่มเติมครับ battery ขอแบบใช้ aa ได้นะครับ มันหาง่าย เหมือนกล้อง cannon ตระกูล a ครับ เห็นเขาบอกขายดีมากๆ เพราะส่วนหนึ่งใช้ batt. aa ซึ่งหาซื้อได้ง่ายครับ หรือว่าถ้าใช้แล้วมันติดปัญหาทาง techinical ยังไงหรือเปล่า ไอ้กระผมมันพวกซื้อแล้วก็ฟังอย่างเดียวครับ : )
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 23

เบียส

29/05/2007 11:19:46

AMP ก็เหมือนสาวๆแหละครับ บางคนชอบ เล็กๆ บางๆ ขาวๆ
หมวยๆ สวยๆ เล็กๆ บางคนชอบ ใหญ่ๆ ดำๆ ลำ่ๆ บึ๊กๆ 555

อยู่ที่ว่าแบบไหนมันเหมาะกับเราน่ะครับ มันคงไม่มี Amp ใดๆ ถูกใจคนทั้งโลกหรอกเด้อ 555 ฉันใดฉันนั้น โปรดใช้วิจารณญาณในการซื้อ ก่อนซื้อโปรดสังเกตคำเตือนบนฉลากก่อนฟัง ก๊าก....ๆๆๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 24

xxiii

29/05/2007 20:22:51
อุ้ย...ตาย
มีคนจับได้ว่า เป็นหน้าม้า
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 25

ม้าเหลียวหลัง

29/05/2007 21:59:57
หน้าม้าผมว่ามีแต่บักแฟรงค์ทางขวามือคนเดียวอ่ะครับที่เหมือนที่สุด คนอื่นไม่ใช่หรอกครับอย่าคิดมาก 5555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 26

xxiii

29/05/2007 22:41:24
จริงๆ อยากขอบคุณมากกว่าครับ คุณม้าเหลียวหลัง
ไม่ได้คิดมาก หรอกครับ
พักนี้งานหนักไปหน่อยเลยไม่ค่อยมีเวลาเข้ามาอ่าน
3 วันแล้วกระทู้ยังอยู่หน้าแรก
แสดงว่าคนที่เข้ามาอ่าน
ก็ไม่อยากให้โอกาสที่จะได้ใช้ แอมป์ ดีๆ ตัวนึง
ผ่านไปเฉย ๆ
ที่เชียร์ จนออกนอกหน้าไปหน่อย
เพราะผมรู้สึกเหมือน พี่นพ เป็นเหมือนพี่ เหมือนเพื่อน
นิสัยดี คนนึง ที่คอยให้ความช่วยเหลือน้องๆ
และเพี่อนๆ ในบอร์ด mrpalm มาหลายปี
ผมก็ไม่ได้อะไรกับพี่เค้าด้วยหรอก
แค่อยากอุดหนุนเป็นคนแรก เท่านั้นเอง
Amp iNop Serial No. 0000001
ขลังโคตร
5555(หัวเราะซักหน่อยเหมือนคนแถวนี้ เหอๆ)
เอ้าใครอยากเชียร์ ก็ขุดกันหน่อยนะจ๊ะ

ดูท่าทางคนทำจะแรงน้อยไปหน่อย
กะอาทิตย์ละตัวสองตัวเองเหรอ พี่นพ
ให้อ่าน คำพูด เฮีย อีกที

"เพราะถ้าจะทำขายเมื่อไหร่ ก็หมายถึงพร้อมจะเหนื่อยด้วยนะครับ เพราะของพวกนี้มันเหนื่อยจริงๆ 555 กว่าจะลงตัวออกมาเป็นตัวจริง"
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 27

nopphong

29/05/2007 22:43:53
ถ้าใช้แบต AA จะให้เสียงถึงๆ ต้องต่อกันถึง 10 ก้อนครับ หนักแย่ นี่ว่าจะใช้ lithium ion สามก้อนน่ะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 28

xxiii

29/05/2007 22:57:31
10 ก้อน พกกันกระเป๋าทะลุ พอดี
ว่าแต่มันใหญ่ เอาเล็กอย่าง lithium ก็ดี
แต่ขอใช้เกิน 12 ชม. ก็แล้วกันนะครับ

ขอไปนอนแล้วครับ โดนเจ้านายลากไปประชมเครียด 5ชม.แทบอ้วกคาห้องประชุม
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 29

โอ

29/05/2007 23:11:11
ที่เชียร์ จนออกนอกหน้าไปหน่อย
เพราะผมรู้สึกเหมือน พี่นพ เป็นเหมือนพี่ เหมือนเพื่อน เหมือนหุ้นส่วนคนนึง!! 5555 เอ้ยผมล้อเล่นนะครับ

ถ้าต้องต่อถ่าน AA ถึง10ก้อน ผมว่าสะพายเป้เเบตเตอรี่ดีกว่าครับ เออคุณนพไอ้ lithium ion 3ก้อนเนี่ยมันอยู่ได้นานซักเท่าไรครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 30

nopphong

30/05/2007 00:13:55
น่าจะราวๆ12-15 ชั่วโมงถ้าไม่มีอะไรผิดคาดนะครับ เพราะเท่าที่ทดลองมันกินไฟราวๆ 58mA แบต 850 mA หารแบบเผื่อขาดเผื่อเหลือได้ราวๆนั้นแหละครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 31

nopphong

30/05/2007 00:16:01
อ้อคุณ XXIII ถ้าอยากได้ serial 0001 นี่สงสัยจะอีกนาน ถ้าจะเอาเร็วก็เอาตัว beta ไปก่อนละกัน อิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 32

XIII

30/05/2007 07:31:51

หลงเข้ามาครับ เห็นชื่อ xxiii โค ตะ ระ เหใอน XIII ของผมเลย เลยหลงมา เหอ ๆ โทษนะคร้าบบ พอดีตาไม่ดีเลยคิดว่าเป็นกระทู้ที่ตัวเองโพส(ปกติดูชื่อเป็นหลักอ่ะครับ 555+):123::159:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 33

xxiii

31/05/2007 15:03:26
เออ..พี่นพ ตกลง Beta เสร็จแล้วเหรอ
ถ้าเสร็จแล้วจะได้ไปหา
เอาเป็น Serial 0000000 Beta ก็ได้อ่ะ
Ms1 หงอย ไปเลยไม่ได้ฟังหลายวันแล้ว

โอ๊ย...โดนคุณ โอ เหน็บ เข้าชายโครง

ผมแค่หน้าม้าอ่ะครับ พี่เค้าไม่ได้แบ่งหุ้นให้หรอก
ว่าแต่ พี่นพ หุ้นละเท่าไร แบ่งกี่ %
555555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 34

nopphong

31/05/2007 15:36:01
เสร็จเป็นกระสือเหมือนเดิม ยังไม่ได้ทำปริ๊นกำลังออกแบบลายปริ๊นอยู่ครับ ถ้าจะฟังน่ะได้ฟังกระสือร้องเพลงไปก่อนน่ะฮ่าๆ นี่ผมก็ฟังมาสี่วันแล้วเบินกระสือไปในตัว ผมว่าเสียงมันใสมีรายระเอียดดีกว่าเวอร์ชั่นที่แล้วครับ
แต่ไม่ค่อยสบายใจกับวงจรเท่าไร เพราะมันค่อนข้างโหลๆมีในเน็ททั่วไปแค่ปรับเปลี่ยนนั่นนี่นิดหน่อยเองเฮ้อ..
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 35

Windows X

31/05/2007 15:57:41
ไม่ลองต่อวงจร stepping ดูเหรอครับ พวก circuit แปลง V ถ้าต่อนี่ AA 4 ก้อนแปลงไปก็ฟังได้นานเหมือนกันนะครับ แต่อาจจะกินไฟอีก 2-3 เท่าคงได้สักสิบกว่าชั่วโมงได้
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 36

xxiii

31/05/2007 16:00:15
เฮ้อ...มีแต่หัวกะใส้ ร้องเพลงรอ ต่อไป
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 37

xxiii

31/05/2007 16:15:05
อย่า คิดมากเรื่อง ลายวงจรเลยพี่
ข้าวกระเพรา หรือ ผัดไทย
เครื่องมันก็ใส่เหมือนกัน
แต่ทำไม บางร้าน ทำอร่อย
คนกินตรึม บางร้านขายไม่ออก
มันอยู่ที่การปรุงด้วย
เหมือนกันลายวงจร
หน้าต่อกล่องใส่
ปุ่ม แป้นต่างๆ
ถ้าออกแบบเทอะทะใหญ่โต
ปุ่ม อุบาทว์ กล่องทุเรศ คงไม่มีใครซื้อ
แต่ถ้าทุกอย่างลงตัวก็คง ไปได้สวย

ว่าแต่ Penguin amp นี่ผมดูหน้าตามัน
แล้วชอบจัง โมได้จริงๆเหรอพี่ น่าซื้อไปให้ลอง
เปลี่ยน OPA
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 38

nopphong

31/05/2007 16:17:34
ใช้ลิเที่ยมชาจเร็วและง่ายกว่าครับ แถมชาจทีก็อยู่ได้สิบกว่าชั่วโมงเหมือนกันแถมเบากว่าและถูกกว่าครับ อีกทั้งไม่ไว้ใจพวกวงจร stepup เท่าไรว่ามันจะไม่มี noise ไปกวนวงจรเรา หรือมันจะไปทำให้คุณภาพเสียงลดลงเพราะจ่ายกระแสมากๆเร็วๆไม่ทันน่ะครับ

ผมอยู่กับแบตลิเที่ยมมานานเพราะ pda ร้อยละ 95 ใช้แบตลิเที่ยม ใช้ดีไม่มีปัญหาและคุ้มค่าตัวมันครับ ดีกว่าถ่านชาจ AA เยอะ แต่มันกลัวอยู่อย่างเดียวคือร้องบอกว่าแบตโลแล้วยังจะใช้งานต่อนี่แบตจะเสื่อมได้ครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 39

nopphong

31/05/2007 16:21:45
โมได้แน่แต่เสียงดีขึ้นแค่ไหนไม่รู้ อิอิ แค่ถอดไอซีเดิมออก(ที่เป็น serface mount) แล้วใช้ลวดอาบน้ำยาบัดกรีไปที่ลายวงจรเอามาต่อกับไอซีตัวใหม่ก็เรียบร้อย ไอซีตัวเดียวแค่แปดขาไม่ยากเท่าไร
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 40

xxiii

31/05/2007 16:30:28
สงสัย ถ้ามีเวลาเดี๋ยว ไปถอย Penguin
มาเอาไปให้ พี่นพ ย่าง ให้กินก่อนดีกว่า
รอกระสือ ท่าทางจะอีกนานแฮะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 41

nopphong

31/05/2007 17:05:44
เข้าท่าแต่ราคา opamp ตัวละ 4XX นะอย่าลืมบวกไปในราคาแอมป์ด้วยละกัน ค่าแรงไม่คิด อิอิ
หยิกหู 0
"สอบถาม ความคืบหน้า Amp iNop Budget ของพี่ นพพงษ์(อุปกรณ์ในไทยราคาประหยัด)"