Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามหน่อยครับ Luna e-25 ในบางโน็ต มีเสียงซ่าๆ

ประวีณ

05/04/2015 19:41:22
สอบถามผู้รู้หน่อยครับผม พอดีผมใช้ลำโพง Luna E-25 อยู่ครับ + Sound Card creative Soundblaster z ฟังเพลงด้วยไฟล์ WAV Rip เองจาก CD ที่สะอาดเอี่ยมอ่องครับไม่มีรอยใดๆ

ปัญหามีอยู่ว่าในบางตัวโน็ตท้ายๆตัวโน็ต หรือ บางทีเวลาที่มีเสียงเสียงเครื่องดนตรีหลายๆชนิดหน่อย มันจะมีเสียงซ่าๆ หรือจะคล้ายเสียง Noise หรือ เสียงลำโพงแตก มันซ่าๆบอกไม่ถูกครับ เป็นในบางเพลงยกตัวอย่างนะครับ เพลง Event ของ Season5 ช่วงนาทีที่ 2.50 - 2.54 ครับ

เพลง ตัวประกอบ ของ AB Normal ช่วงนาทีที่ 2.51 - 2.59 อันนี้เสียงเป็นเม็ดๆแตกๆครับ

รบกวนเพื่อนๆพี่ๆครับ ถ้ามีปัญหาที่ลำโพงผมจะได้เอาไปเครมครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หมูหวาน

05/04/2015 19:59:26
573
อาจจะต้องลองเช็คเพลงเหล่านนี้ด้วยลำโพง หรือหูฟังอื่นๆในบ้านดูก่อนครับ ว่าในเวลานั้นมีเสียงแตกรึเปล่า
ถ้ายังเป็นอยู่อาจจะเป็นเพราะไฟล์นั้นๆ มีการบันทึกจากห้องอัด Peak เกิน 0dB ทำให้เสียงแตก
แต่ถ้าเปิดกับตัวอื่นๆแล้วไม่เป็น ก็อาจจะลำโพงมีปัญหาครับ ต้องส่งมาตรวจเช็คจ้าา
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ประวีณ

05/04/2015 21:08:13
สรุปว่าน่าจะเป็นที่เพลงครับ ตัวอื่นก็เป็นครับ แต่เบา 5555+ ตัวนี้มันฟ้องเลยอะิภ/
หยิกหู 0
"สอบถามหน่อยครับ Luna e-25 ในบางโน็ต มีเสียงซ่าๆ"