Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ช่วยแนะนำโปรแกรมแปลงไฟล์หน่อยครับ .vob เป็น .wav

เบิ้ม cec

05/04/2015 07:49:24
15

รบกวนท่านผู้รู้ช่วยแนะนำโปรแกรมแปลงไฟล์ หน่อยครับ ...

พอดีดู DVD แผ่นนี้แล้วชอบ ดูหลังปก เห็นว่ามีระบบเสียงเป็น 24bit lpcm stereo ด้วย เลยอยากแปลงไฟล์ เป็น audio เพื่อจะไว้ฟังกับ DAP ได้ (ฟังเสียงอย่างเดียวแบบไม่ต้องดูภาพ)

ผมก็เลยใช้โปรแกรม DVD DECREPTER แยก เฉพาะไฟล์เสียงออกมา ได้เป็น .vob แแล้วต้องเแปลงไฟล์ จาก .vob เป็น .WAV อีกที เท่าที่รู้จักผมใช้โปรมแกรม GOLD WAVE แปลงไฟล์ เสียงก็พอใช้ได้ในระดับหนี่ง แต่อยากได้ดีกว่านี้(ถ้าเป็นไปได้)

เลยอยากรบกวนท่านผู้รู้ช่วยแนะนำ โปรแกรมแปลงไฟล์ ที่แปลงแล้วให้เสียงดี ๆ หน่อยครับ(จาก .VOB เป็น .wav)

ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เบิ้ม cec

05/04/2015 08:31:09
15
ผมเพิ่งลองทำครับ หากท่านใดมีวิธีอื่นที่จะนำเฉพาะไฟล์เสียงออกมาจาก DVD
แล้วเแปลงเป็น AUDIO ไฟล์ได้ ก็ช่วยแนะนำวิธีด้วยนะครับ (จะได้มีเพลงที่มีอารมณ์เดียวกันกับ concertที่เราดู 100% เอาไว้ฟัง)

ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ช่วยแนะนำโปรแกรมแปลงไฟล์หน่อยครับ .vob เป็น .wav"