Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอความเห็นเรื่องหู Marshall หน่อยครับ

มนัส

19/03/2015 00:03:11
ระหว่าง Marshall Mode,Major,Major two
เน้นร๊อคเป็นหลัก เเต่อยากทราบว่า เเนวอื่นๆมันจะไปไหวมั้ย
เช่น pop,blues rock,jazz
มีโอกาสได้ลองทั้ง3ตัวเเล้วครับ วันนั้นชอบmodeที่สุด เเต่major 2 เห็นว่ายังไม่ได้เบิร์นเลยไม่ถูกใจเท่าไหร่
อยากรู้ว่ามันจะไปได้อีกมั้ย
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

มนัส

19/03/2015 00:33:13
เพิ่มเติมครับ ตอนนี้ใช้ ostry c06 อยู่รู้สึกยังไม่สะใจ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

มนัส

19/03/2015 10:22:47
รบกวนด้วยคร้าบบ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

yamano

19/03/2015 10:41:45
271
ผมรับ MODE EQ มาสองรอบครับ

คือซื้อมาแล้วมีตำหนิที่ตะแกงหูฟัง ก็เลยได้ส่งกลับไปที่ร้านเปลี่ยนตัวใหม่
ก่อนเปลี่ยนก็เบิร์นอยู่ 5 วันครับ เสียงออกมาไม่ค่อยดีเลย แหลมบาดหูมาก
เบส เบียด ย่านอื่นนิดหนึ่ง สรุปฟังไม่ค่อยดีครับ

หลังจากได้ตัวใหม่ผมเบิร์นด้วยไฟล์เพลง ที่มีเสียงร้องต่ำๆ มากกว่าปกติ
ส่วนย่านอื่นก็เหมือนที่เคยตามปกติ พอพ้น 300 ชั่วโมง ไปแล้ว
ให้เสียงเบส แน่นๆ ไม่เบลอ กลองแน่นมาก เสียงร้องไม่ใสมาก
แต่สากปลายเสียงนิดๆ รายละเอียดค่อนข้างดีมาก

ผมไม่รู้ว่า MODE ของคนอื่นจะฟังได้ทุกแนวแบบของผมหรือเปล่า
แต่เท่าที่ฟัง ของผมฟังได้ทุกแนวจริงครับผม แต่จะทำได้ดีในแนว
Rock มัน poprock ครับ

ถ้าสมมุติท่านซื้อมาใหม่ พยายามอย่าเปิดเพลงแนวมีเสียงสูงมากนักครับ
จะทำให้ MODE มีเสียงแหลม บาดหูมากครับ

ส่วนรุ่นอื่นๆยังไม่เคยลองเลยครับ ขอโทษด้วยที่ช่วยได้เท่านี้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

มนัส

19/03/2015 21:53:23
ขอบคุณ yamano มากๆเลยครับ
ตอนนี้ลังเล2ตัวนี้ครับ mode eq กับ ath im70 ตัวไหนจะสะใจกว่าครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

yamano

19/03/2015 22:14:11
271
https://www.google.com/url?q=http://forum.munkonggadget.com/detail.php%3Fid%3D169377&sa=U&ei=e-cKVbruLObjsATD-4L4CA&ved=0CAgQFjAB&client=internal-uds-cse&usg=AFQjCNHLe_7ih8_-rmEc0MS56jGYSLb6UA

ท่านนี้รีวิวได้ดีมาก สมจริง ครับลองอ่านประกอบการตัดสิ้นใจดูครับผม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

มนัส

20/03/2015 09:03:28
ขอบคุฯมากๆเลยครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

drHuahed

20/03/2015 09:51:26
0
ผมก็ชอบทั้่ง Mode EQ และ Major II ครับ
แล้วแต่เลยว่าอยากได้ in ear หรือ on ear
สำหรับผมคิดว่า Major II สามารถอัพเกรดเสียงได้อีกระดับนึง ผ่านการเลือกสายอัพเกรด AUX ของมันครับ
ถูกๆก็มีสายของ Fiio แพงขึ้นมาหน่อยก็หลายยี่ห้อครับ
แต่ที่ผมชอบที่สุด Major II คือดีไซน์ ยี่ห้อ สุดวินเทจเลยละครับ ผมเล่นกีต้าร์ ใช้ตู้แอมป์กีต้าร์ยี่ห้อ Marshal l
ถ้าเป็นตัวผมจะจัด Major II
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

เหน่งบา

20/03/2015 12:25:06
1,866
สิ้นใจ.......... @_@

ขนาดนั้นเลยฤา คุณยามาโน่

ที่ว่า เล่นไฟล์เพลงแหลมๆเยอะแล้วมีผลข้างเคียงทำให้บาดหูนิดหน่อย KC06A ของผมก็เป็นเหมือนกันครับ

ที่เคยลองมา Mode ฟังได้ค่อนข้างหลากหลายนะครับ ทุ้มดี แต่ไม่กลบกลาง

ส่วน im70 เสียงหนากว่า เฉพาะทางกว่า แต่แปลกตรงที่ มันแสดงความแตกต่างเวลาเปลี่ยนอุปกรณ์ให้สัมผัสได้เด่นชัด..ชัดเจนกว่าหูฟังโดยเฉลี่ย แปลกดีครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

มนัส

20/03/2015 20:06:50
ขอบคุณทุกคนมากๆครับ เดี๋ยวจะไปลองอีกทีเเระตัดสินใจ
หยิกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 10

yamano

20/03/2015 21:25:14
ผมก็สาวกของ Marshall มานานแล้วครับ

ยันมาลอง Grado Rs1 เก็บตัง ลำๆ จะถ่อยมาหลายครั้งแล้ว

ระหว่างทางที่เก็บตัง มาเจอชุด ก๊องแก๊ง ชุดหนึ่ง ผมหยุดไปต่อเลยครับ

ถ้าพี่ไปลอง (แล้วมีงบบานปลายนิดหนึ่ง) ผมอยากให้พี่ลองชุดหนึ่งครับ

หูฟัง YUIN PK1 + Amp Alo หรือ Amp หลายรุ่นดูครับ
Player ตามที่พี่มีเลยครับ

คือ มีความเป็น Rock ที่สมจริง เป็นธรรมชาติ ไม่ปรุงแต่งมากครับ
รายละเอียด กีตาร์ ดีมาก ไม่แหลมจนบาด แต่น้ำหนักการสบัดปิ๊ก ชัดมาก
กลองไม่ล่น ไม่กระแทก จนฟังแล้วล้า ถ้าแอมดีๆ เบสจะมาแบบตุ๊บหาย ..ตุ๊บหาย
เสียงร้องโปร่ง กังวานมากครับ ทำให้ฟังได้หลายๆแนว ฟังสบาย
(ยกเว้น HipHop )

ฟังเพลง Rock ได้อารมณ์ มากกว่ารุ่นอื่นที่ผมฟังมาอีกครับ
ถ้าพี่ความต้องจะฟังได้ทุกแนว ดีๆ ครบ และจริงกับการฟังมากกว่าปกติ ..นิดหนึ่งนะ
ขอแนะนำ PK1 แล้วค่อยหาแอม ในแนวเสียงที่เราชอบดูครับ
สาย M2M ก็มีความสำคัญมากครับ เสียง ซ,ฟ,ส, ไม่มีให้ลำคาญเลยครับ

อีกรุ่นที่เพิ่งมา HIfIman re600s ครับ ราคาลงมาเหลือ 6990 บาท
re600 เป็น แจ็ค บาลาน ผมเลยไม่สน ถ้า 600s เป็น แจ็คธรรมดา
ก็น่าเล่นมากครับ เสียงร้องคุณภาพ (เคยลอง re600) แต่Rock พี่ต้องลองเองครับ
ลองหลายๆรุ่น แล้วกลับมานอนคิด ค่อยตัดสินใจก็ได้ครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

มนัส

20/03/2015 22:07:16
ขอบคุณมากๆเลยครับ อยากลองเสียงเลยเเฮะ
เเต่ชุดนี้กลัวเรื่องสะดวกในการพกพา กับ เรื่องเก็บเสียงอะครับ
จริงๆผมต้องการเเค่หูฟังเเนวร๊อคมันส์ๆ เสียบกับไอพอดคลาสสิค คู่ใจก็พอ
ก็เลยมองหาอินเอีย หรือ ออนเอีย ที่จริงก็ถูกใจกับมาเเชลโหมด ธรรมดาอยู่เเล้ว
เเต่อยากหาตัวเปรียบเทียบอื่นๆ ตอนไปซื้อจะได้ลองให้ครบ เเล้วตัดสินใจอีกทีครับ
ผมฟังหลากหลายเหมือนกัน ลูกทุ่งถึงเเบล็ค เมทัล เเต่มีงบไม่เยอะ จะหาตัวที่ให้เสียงดีครบทุกเเนวคงลำบาก เลยอยากเน้นร็อคๆเข้าว่า เเนวอื่นพอไปได้ก็พอ
หยิกหู 0
"ขอความเห็นเรื่องหู Marshall หน่อยครับ"