Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ใช้หูฟังกับ PS 3 แล้วมีเสียงรบกวน

bewee

15/03/2015 12:01:35
0
พยายามลองหาตาม Google แล้วไม่ได้คำตอบเลยค่ะ
มีใครใช้หูฟังต่อ PS 3 บ้างค่ะ (ต่อเข้ากับทีวี) เสียงออกจากลำโพงก็ปกติดี แต่หูฟังดันมีคล้ายเสียงแหลมๆดังกิ๊ด(คล้ายเสียงไฟ spark)เป็นพักๆ
กลัวใช้ๆไปหูฟังจะมีปัญหาด้วย
จะแก้ยังไงดีค่ะ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

16/03/2015 00:54:17
1,057
ตอนนี้ใช้หูรุ่นไหนอยู่ครับ
หรือเบื้องต้นลองสลับหูรุ่นอื่นมาเทสดูก่อนครับ ว่ามีอาการเหมือนกันรึเปล่าครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

BlackPhoenix

16/03/2015 10:28:18
71
ปัญหานี่น่าจะเหมือนกับการต่อตรงหูฟังเข้าโน๊ตบุ๊คที่ไม่มีการกราวด์สายดินครับ กระแสไฟไม่นิ่งทำให้ได้ยเสียงเหมือนกระแสไฟวิ่งลอดเข้าไปในหูฟัง ยิ่งถ้าใช้หูฟังที่ให้รายละเอียดสูงนี่ฟังแทบไม่เป็นเพลงเลยครับ กรณีของผมความดังเสียงไม่คงที่อีกตะหาก (เดี๋ยวดังเดี๋ยวเบาเหมือนมีคนไปปรับโวลุ่มทั้งๆ ที่ไม่ได้ไปปรับอะไรเลย) ทั้งที่้ถ้าเปิดผ่านลำโพงในตัวเครื่องก็ปกติดี (ผมใช้ HP ที่มีลำโพง beatsaudio ในตัว) ผมแก้ปัญหาโดยซื้อ DAC มาต่อคอมแล้วเสียบหูฟังผ่าน DAC จบเลยครับ พื้นหลังนิ่งสนิท ตอนนี้มีความสุขกับการฟังเพลงผ่านโน๊ตบุ๊คเวลาทำงานมากๆ

แต่ในกรณีต่อผ่าน TV นี่ไม่รู้ว่าตัวกรองไฟจะช่วยได้รึเปล่านะครับ (ถ้าเปลี่ยนหูฟังตัวอื้นตามที่คุณหลุยส์บอกแล้วยังเป็นอยู่)

อาจตอบไม่ตรงคำถามเท่าไหร่แต่ให้ถือว่ามาแชร์ประสบการณ์ละกันครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

bewee

16/03/2015 22:23:28
0
ใช้ ATH AD900 ค่ะ แต่พอใช้ฟังเพลง ต่อคอมก็ปกตินะค่ะ แปลกแหะ
ลองเปลี่ยนเป็น Ocharaku แล้วไม่เป็นแหะ TT^TT
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

bewee

20/03/2015 22:14:41
0
สรุปว่าสงสัย ATH AD 900 จะขี้ฟ้องอย่างที่ว่าจริงๆด้วย
สรุปว่าลองต่อ Headphone jack > opt in เข้า Amp > Headphone
เสียงหายรบกวนเลยค่ะ

สรุปต่อแอมป์แล้วหายซะงั้น :)
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ใช้หูฟังกับ PS 3 แล้วมีเสียงรบกวน"